Kính gửi các chị em, đây là nỗi lòng của một người con trai khi yêu cũng như sau này có vk. Ở bài này tôi muốn nói lên nỗi lòng của tôi và cũng như chung cho các ae khác khi các chị em quản lý quá khắt khe đến chúng tôi. Tôi xin kể chuyện của tôi như sau.

Tôi có ny kém tôi 5 tuổi, tất nhiên là cô ấy tính còn trẻ con, thích được nuông chiều nũng nịu... và ngược lại cũng rất quan tâm tôi. Tôi hiểu những điều đó nên cũng đáp ứng hết và cũng có những lúc tính giận giỗi những điều quá bẻ nhỏ làm tôi phát bực nhưng cũng phải nhẫn lại chiều theo ý của em.

Trước đây tôi cũng có nói với em tôi là người ít nói, sống tình cảm, ít bạn bè, nhưng bạn của tôi loanh quanh chỉ mấy bạn nhâu. Vì chúng tôi là những người đã đi làm cả tuần quầy quật với công việc, áp lực stres... chỉ được 1 buổi cuối tuần gặp nhau để được vui vẻ...

Từ ngày có em tôi cũng hạn chế dần những bữa nhậu cuối tuần dành tg cho em... một hôm tôi đi nhậu nhưng k nói vs em là đi nhậu mà chỉ nói là đi qua bạn, nhưng trong cuộc nhậu tôi cũng có nt, gọi điện cho em. rồi mãi muộn mới 23h ms về đến nhà. Em chờ đợi tôi, rồi giận giỗi các thứ... tôi biết tôi sai, cố gắng làm lành các kiểu, nhưng rồi say quá ngủ quên mất lúc nào cũng không biết :)). Sáng dậy thì em hết giận hè hè.

Rồi lần mới hôm qua đây, tôi có việc phải lên viện thăm người ốm, có chú bác, ae ở quê ra chăm nom... rồi gặp nhau kiểu gì chẳng làm vài cốc bia cho mát bác cháu nói chuyện cho vui..

Rút kinh nghiệm vụ giận lần trước tôi báo cáo báo cày với em đầy đủ các thứ đi đâu với ai, có nhậu hay không.... rồi cũng 23h tôi mới về đến nhà vì sau thăm người ốm xong 3 ae thanh niên chúng tôi làm việc mỗi người một tỉnh nên ít khi gặp nhau lại ngồi tâm sự một chai nựa đến 22h30 chúng tôi nghỉ về ra bắt xe cho ông anh về quê luôn, tính ra là 23h tôi mới về đến nhà. mà trước lúc nhậu này tôi cũng có nt cho em...

Ấy vậy mà về vẫn bị giận tiếp rồi cứ nói em k quan trọng vs anh, anh k xem em thế lọ thế chai, em lo lắng cho anh em đợi anh thế này kia...anh k thương em, k qt em, em k bằng bạn anh (bạn đâu chú bác ae của anh đó chứ). các thứ bla bla nhiều lý do để con gái giận lắm.

Tôi giải thích, trình bày, xin lỗi, chụp tin nhắn của chú bác anh chị hẹn gặp nhau đi thăm ốm gửi cho xem... hết cái để nói mà cô ấy vẫn giận. Rồi xua tôi đi ngủ k nc với tôi. Cò cưa mãi đến 1h các anh chị ạ.

Bực bội lắm mà chả làm được gì. uh thì đi ngủ tôi bực chả thèm chúc ngủ ngon nựa thế là 1phut sau k thấy tôi chúc gì cô ấy lại nt anh k chúc em ngủ ngon à? đang giận mà càng giận thêm. (tôi đến buồn cười mà cũng phát điên lên các bác ạ. không biết lối nào mà lần nữa, (tôi bực quá giận ngược lại thì lúc ý mới nguôi nguôi rồi làm hòa...)

Tự nhiên tôi thấy các chị em rảnh rỗi quá đi cái nhau, giận nhau làm cái gì cho stres cho mất ngủ ra, phí thời gian ra vậy chư? đi giận dỗi với những người k đáng giận chứ.

Tôi cảm thấy các chị em không phải yêu mà là đang quản lý quá chặt tới ae chúng tôi. Ai đời cái kiểu ờ đồng ý cho đi chơi đi nhậu rồi, biết tình hình rồi mà về vẫn cứ giận được đã thế còn giận lâu giận dai nói mãi k hết giận.

Tôi khuyên chị em yêu thì yêu cho đúng, quản lý đúng giới hạn, và giận giỗi ở mức độ thôi. Đừng có cái gì cũng làm quá lên. ae chúng tôi bực lên thì càng hư thêm đấy.

Yêu em này còn trẻ con tôi biết còn sẽ phải đau đầu nhiều nữa... chắc sẽ phải nhẫn nhịn nhiều rồi bảo ban góp ý dần dần thôi.

Tôi chia sẻ lên đây một là giảm tress... vừa mong chị em thấy đc nỗi lòng của chúng tôi để hiểu ny, chồng mình hơn để điều tiết mức độ quản lý, can thiệp đời tư, quan hệ của đối phương.

Cảm ơn anh chị đã đọc !