Thân chào tất cả mọi người!

Hôm nay lên đây mình mong muốn được nghe những ý kiến khách quan nhất từ mọi người bởi người trong cuộc có khi không đủ tỉnh táo đúng không ạ, bây giờ mình thấy rất phân vân các bạn a. mình quen em khi em qua phòng mình chơi với người chú họ hàng xa nhà em, cũng là người bạn cùng phòng với mình, khi ấy em mới bước chân vào giảng đường còn mình đang là sinh viên năm 3, bọn mình hoc khác thành phố nên từ khi quen em bọn mình chỉ nói chuyện qua điện thoại thôi, quen biết nhau được 3 tháng, thì chúng mình trở thành người yêu của nhau. trước khi gặp mình em cũng vừa mới chia tay bạn trai, tình yêu của bọn mình cũng đẹp như những người khác, chỉ thua thiệt rằng thời gian bên nhau không nhiều, tuy nhiên bọn mình cũng cố gắng dành nhiều nhất có thể đẻ gặp nhau và dự định sau này ra trường sẽ cưới nhau, thời gian trôi qua nhanh thật và mình đã ra trường đi làm được hơn 1 năm, đi làm có nhiều cám dỗ là thế tuy nhiên mình luôn chân thành, chung tình với người yêu. nhưng cũng kể từ khi đi làm, thời gian dành cho em không nhiều nữa vì công việc không cho phép nên em hay kêu buồn chán. mình hiểu và thông cảm cho em lắm, thấy em thiệt thòi hơn các bạn, không phải có vì nguyên nhân này mà người yêu mình đang thay đổi không hay em nơn nớt kinh nghiệm sống hay là vì em dễ dãi trong các mối quan hệ với người khác giới mà đến giờ tôi mới nhận ra, chuyện là tôi thấy cô người yêu mới của bạn trai em trước đây có đăng lên facebook status nói rằng em và cậu ấy có muốn quay lại không, tôi đọc được thì đã nhắn tin trên face cho cô kia thì được trả lời 2 anh em mình là đồ ngốc, tôi có gặng hỏi thì em ấy bảo khi nào tôi không còn tin tưởng người tôi yêu nữa thì em ấy sẽ nói, tôi tin tưởng người yêu nhưng có gì đó hoang mang, tôi hỏi người yêu thì em bảo chỉ là hiểu lầm, tôi cũng nghĩ thế rồi không nói gì vả lại tôi hoàn toàn tin tưởng vào em, rồi 1 lần nữa cô bạn cùng phòng em nhắn tin cho tôi bảo đừng nên tin ai quá, tôi hiểu ý cô bạn cùng phòng là gì, rồi tôi nghĩ mình có nên thử người yêu mình 1 lần không, để xem em nghĩ về mình như thế nào, tình yêu em dành cho mình có như những gì em nói không nên tôi dùng 1 sim rác, đóng vai 1 anh chàng đang đi làm, lại chỉ cách chỗ em ở 12km, sau 2 ngày làm quen em nhận tôi là anh trai vì em bảo nói chuyện với tôi thấy có cảm giác vui vẻ, gần gũi, đó cũng là 2 ngày em luôn nói dối tôi rằng đang ôn thi. tôi bảo vậy sẽ dành thời gian cho em ôn, đến ngày thứ 3 với vai diễn kia tôi nói thích em,em nói em đã có người yêu nhưng vẫn bật đèn xanh cho những lời trêu ghẹo của tôi, đến ngày thứ 5 tôi mời em lên phòng tôi ăn cơm rồi tối đi dự sinh nhật bạn và bất ngờ là em đồng ý, em bảo rằng đi từ sáng cho có nhiều thời gian gặp gỡ vì tôi bảo nghỉ cả ngày ở phòng. lúc này thì niềm tin trong tôi bị rạn nứt, tôi lẳng lặng xuống nơi em ở, em trang điểm đẹp mà từ trước tới nay tôi chưa từng thấy khi đi với tôi. tôi không thể nghĩ đó là người yêu của tôi, tôi đi xe tới trước mặt em khi em đang chuẩn bị lên xe taxi để đi chơi.có gì đó cao sang so với 1 cô sinh viên hàng tháng còn ngửa tay xin tiền gia đình. em nhìn thấy tôi thì vẻ mặt hơi bất ngờ và có vẻ mất bình tĩnh vì trong điện thoại em bây giờ toàn tin nhắn của người tôi đóng giả với nhũng khung cảnh lãng mạn cho 1 ngày đi chơi tối đêm mới về thôi nên khi tôi đưa em vào em vào nhà, em đã vội vã vào nhà tắm, rồi nhắn tin vói anh chàng kia răng" hôm nay người yêu em xuống đột ngột, em không lên đi với anh được,chiều nay anh ấy về, em sẽ lên rồi bù cho anh sau" em bước ra và tôi đưa em bảo có ai nhắn tin cho anh. cầm điện thoại em òa khóc và xin tôi tha lỗi vì lí do em chỉ đi chơi cho thoải mái và cũng vì tôi không quan tâm em, em thề không có ý gì, tôi định tát cho em 1 cái nhưng tôi nghĩ đánh em được gì, tôi nói chia tay, em khóc lóc, hứa sẽ sửa sai, cũng vì yêu em quá nhiều nên tôi bảo em không nên tin vào những lời đường mật mà đánh mất đi thứ em đang có. tôi bỏ qua hi vọng em biết điều gì quan trọng với em và hi vọng em hiểu tôi yêu em như thế nào nhưng tim tôi tổn thương lắm. cũng kể từ đó tôi thấy mình không còn tin vào em, sau 1 năm trở lại bình thường với dự định giữa năm nay em ra trường thì cuối năm chúng tôi sẽ cưới, tôi nghĩ thầm, có lẽ do bản tính hay em còn non nớt nên sai lầm, liệu tôi có nên thử em nữa,nếu em vượt qua thử thách của tôi lần này để em lấy lại niềm tin trong tôi thì tôi sẽ không nghĩ gì nữa, vậy là tôi thử em lần 2, lần này là trên face book, và các bạn nghĩ sẽ như thế nào, đóng vai 1 anh chàng cùng ngành với em, đã đi làm, quê cùng quê em, mới chia tay người yêu và cũng chỉ sau 10 ngày khi nói yêu em, em đã nhận lời, rồi vẫn như trước, em nói dối tài tình, em còn gửi những bức ảnh mà chính tay tôi chụp cho em. em hẹn anh chàng kia sẽ qua xem mặt người yêu chứ không thể qua face book mãi được,rôi em về quê, nói dối tôi là em đang ở phòng hoc, rồi em hẹn sang thứ 7 sẽ qua chơi với anh ta rôi chiều chủ nhật về, khi tôi nói em sẽ ngủ ở phòng với tôi, em bảo em sẽ ngủ trên giường, tôi ngủ đất rồi em bảo trời lạnh em thương tôi ngủ đất lắm. đến đây thì tôi hiểu người yêu mình như thế nào. không phải là sự non nớt rồi. em bảo hồi hộp vì sắp được gặp người yêu, rồi thì sau này con cái đi lại sẽ gần. đêm đó tôi đã khóc vì từ trước đến nay tôi sai lầm.lần đầu tiên tôi khóc cho tình yêu. sáng hôm đó tôi điện thoại cho em sớm vì sợ em mất công bắt xe đi chơi. tôi nói cho em biết sự thật bằng sự khinh bỉ nhưng không có bất cứ một câu chủi tục tĩu nào. tôi cắt liên lạc dù em có gọi điện thoại xin lỗi và muốn quay lại, 2 tháng,tôi lao vào công việc nhưng tôi biết tôi nhớ em và yêu em nhiều lắm, em bảo sẽ làm bạn với tôi,xin tôi hãy nhắn tin cho em, tôi nghĩ dù gì cũng nên biếtt em như thế nào sau mọi chuyện nên tôi có hỏi thăm, từ đó em và tôi lại nhắn tin nói chuyện nhưng tôi cố gắng không thể hiện tôi còn yêu em, em níu kéo nhiều lắm, làm tôi thấy thương em lắm, tôi có kể chuyện cho anh trai nghe,anh tôi bảo tôi yêu dại khờ, nên chấm dứt ngay, còn tôi, khi nghĩ lại bạn gái mình như thế tôi cũng muốn cắt đứt, nhưng tôi lại nghĩ ai cũng có sai lầm, tôi vẫn mong em sẽ thay đổi, nên nếu thời gian cứ như thế này, một ngày nào đó tôi sẽ lại chấp nhận em, nhưng tôi sợ khi lấy em về, tôi sẽ bị mọc sừng hay có khi nuôi con tu hú. vậy tôi phải làm sao đây mọi người?