Các mẹ có kinh nghiệm, rảnh rỗi thời gian vào tư vấn cho em lời khuyên với.

Em năm nay 25 tuổi bạn trai em 26.Chúng em yêu anh cũng lâu rồi và xác định đi đến hôn nhân.Nhưng bố mẹ em phản đối vì nhà anh và nhà em cách nhau hai thành phố.Tuy ko gay gắt nhưng bố mẹ cũng tìm cách chia rẽ chúng em dần dần.Nhưng em và anh đều rất quyết tâm.Anh cũng thường xuyên đến thăm em và tạo dựng tình cảm với gia đình em,quan tâm đến mọi người trong gia đình như người nhà.

Sau nhiều lần thuyết phục gia đình không được chúng em cũng quyết tâm đến năm 27 sẽ cưới, hy vọng bố mẹ hiểu là chúng em quyết tâm thật sự.Nhưng vừa rồi em lại lỡ có bầu, vì thương đứa con trong bụng nên em và anh xin phép bố mẹ cho chúng em cưới.Bố mẹ em đã rất giận dữ bắt em phải phá, vì sợ danh dự gia đình bị bôi nhọ.

Nhưng chúng em đã rất quyết tâm, lại thêm nhà trai thiện chí xin cưới nên bố mẹ em cũng xuôi.

Đến giờ chuyện cưới xin cũng chuẩn bị xong hết rồi.Nhưng thỉnh thoảng bố mẹ em lại đem chuyện đó ra để nói em, mỗi khi em khiến bố mẹ phật ý.

Nào là em bôi gio trát chấu vào mặt bố mẹ, làm bố mẹ nhục nhã xấu hổ.Rồi em đặt chồng em và gia đình nhà chồng em lên trên bố mẹ.Và chửi hai vợ chồng em bạc bẽo vô ơn.

Em thật sự rất khổ tâm.Hiện giờ em mang thai đến tháng thứ 2 rồi nhưng thường xuyên bị stress.Từ trước đến giờ bố mẹ em gia trưởng và rất áp đặt, thường muốn em phải làm theo những gì bố mẹ đã định sẵn. Lần này em quyết tâm đấu tranh cho tình yêu của mình.Nhưng thật sự em rất mong bố mẹ tha thứ và bao dung.Không muốn phải sống nặng nề như thế này một chút nào... 8-|8-|