Chào cả nhà :)

Chắc hẳn chuyện yêu đương bị cấm cản vì lý do không hợp tuổi đã xảy ra rất nhiều, bản thân em thì không tin lắm vào chuyện chỉ dựa vào năm sinh mà có thể khẳng định chắc chắn rằng 2 ng lấy nhau có hạnh phúc hay ko ...

Em và anh ấy yêu nhau được hơn 2 năm, giờ cùng học năm cuối rồi nên anh ý đưa em về nhà chơi(trên danh nghĩa là bạn anh ý nhưng thực ra nhà anh ý ai cũng hiểu mối quan hệ của bọn em). Mới đầu bố mẹ anh ý và họ hàng cũng bật đèn xanh cho tụi em(về điều kiện thì bọn em khá là xứng đôi vừa lứa và quan trọng là rất thương nhau), nhưng khi mẹ anh ý đi xem tuổi về thì thái độ thay đổi hoàn toàn, cô ý bảo em và anh ý mà lấy nhau thì số cả 2 đứa đều khổ mà còn mang họa cho cô ý nữa ... Em không tin lắm vì tuổi em với tuổi anh ý không đến nỗi lắm(nữ canh ngọ và nam kỷ tỵ), mẹ anh ý muốn anh ý lấy ng sinh năm tân mùi cơ. Hôm đó anh ý đưa em về nhà chơi thì mẹ anh ý bảo em nên rút lui đi rồi còn được làm bạn với nhau... Em buồn lắm, khóc sưng húp cả mắt, anh ý không phải là ng ghét bói toán nhưng cũng nghĩ là chỉ dựa vào năm sinh thì không thể nói lên tất cả...

Giờ mẹ anh ý phản đối rất gay gắt, chúng em vất vả lắm mới đến được với nhau, 2 năm yêu nhau xảy ra không biết bao nhiêu chuyện nhưng đều vượt qua hết. Lần này em không biết phải làm sao nữa ... mọi ng cho em lời khuyên với :(