Không biết thì mình chia sẻ cái câu chuyện này lên thì các bạn sẽ cảm thấy như thế nào nếu như trong tình yêu mà không có sự tôn trọng lẫn nhau. Mình có một người bạn cũng gọi là thân, người bạn đó hiện tại đang có người yêu và người yêu của họ thì lại không trân trọng họ một chút nào cả. Dù ở phương diện là con trai nhưng mà người bạn ấy cũng nên được mọi người công nhận hơn một chút.

Dù chỉ là bạn nhưng mình cảm thấy rằng bạn của mình đang không được trân trọng dù tình yêu của bạn mình dành cho người bạn gái đó rất chân thành thật thà. Nhiều lúc chỉ là người ngoài thôi nhưng mình lại cảm thấy bạn mình đang bị áp lực rất nhiều về sự so sánh của người yêu bạn ấy đối với một người khác có thể là người yêu cũ của người kia hoặc là bất kỳ một chàng trai nào khác

Tình yêu dù như thế nào thì nó cũng cần phải suất phát từ tình cảm của cả hai mà đi lên chứ không phải xuất phát từ một phía, trân trọng đối phương làm diệt tất cả mọi người trong một mối quan hệ nào đó cũng cần phải biết để có thể thay đổi nó thành cục diện một cách tốt hơn. Muốn đi lâu về dài.