chào mọi người!

mọi người góp ý kiến giúp mình với!

chuyện là mình có quen người con gái,hiện đang học lớp 11,còn mình là sinh viên năm 2

mình với em ấy biết nhau đã lâu rồi(chỉ là biết mặt nhau thôi) còn mới nhắn tin nói chuyện cách đây khoảng 4 tháng thôi.vì em ấy học 11 nên 1 tuần chỉ nhắn tin 2,3 lần thôi,và dù mình hỏi gì thì em ấy trả lời thôi,dù em ít khi hỏi về mình nhưng nói chuyện rất vui,cảm thấy hợp nữa.và mình có hỏi em ấy về người yêu thì em ấy nói chưa có.nói chuyện qua điện thoại được 3 tháng,mới đây dịp tết mình hẹn gặp em ấy.em ấy đồng ý,mình thấy rất vui.nhưng lúc mình rủ đi thì em ấy lại nói bận,lần khác mình rủ lại em ấy cũng nói bận,em ấy tìm đủ ọi cách để không đi.rồi cô ấy nói ngại.mình đoán là em ấy đã có người yêu rồi nên hỏi,em ấy bảo cũng chưa hẳn là người yêu.rồi sau đó là nói là đã có người yêu.từ lúc này mình cảm thấy em ấy ngại ngại khi nói chuyện với mình.mới đây mình có tặng quà cho cô ấy ngày 8t3.em ấy rất vui.rồi từ đây,em ấy rất ít khi nói chuyện với em.nhắn tin em ấy đều nói là đang học bài,rồi lúc khác thì không nhắn tin trả lời lại.

mình tính chờ em ấy ra sinh viên lúc đó sẽ dễ gặp nhau và dễ quen hơn dù vẫn biết em ấy đã có người yêu, nhưng...giờ thế này thì mình không biết có nên tiếp tục chờ đợi gì nữa không???giờ nói chuyện cũng không còn như lúc trước nữa, cảm giác như em ấy muốn né tránh, không muốn nói chuyện với mình vậy đấy.

mọi người góp ý mình với!!!

cảm ơn mọi người đã đọc tâm sự của mình!