Em có quen một đứa con gái, cũng lớn tuổi phết rồi chứ không phải trẻ trung gì nữa. Quen nhau được vài ba tháng thì hai đứa cũng đi chơi, đi uống nước riêng với nhau rồi. Và đã đến lúc em cần phải nói lời yêu với cô ấy. Khi em nói em yêu cô ấy thì em nó bảo là "em chỉ cảm thấy thích anh bình thường thôi,chưa có cảm giác gì đặc biệt". Câu trả lời ấy, em biết là rất bình thường, hầu như con gái nào cũng sẽ nói như thế trong lời tỏ tình đầu tiên. Nhưng có một điều cảm thấy khác lạ, đó là. Sau cái buổi em nói lời yêu cô ấy, 2 đứa vẫn nói chuyện bình thường, vẫn gặp nhau và tình cảm được nâng lên được chút xíu. Trong lúc 2 đứa ở bên cạnh nhau riêng tư, em ôm cô ấy và hôn cô ấy, cô ấy ban đầu phản đối gay gắt lắm ( giận dữ 2 ngày nhé), nhưng sau vài lần như thì cô ấy không còn phản ứng mạnh khi ôm nữa, khi hôn cô ấy thì cô ấy không cho hôn và hôn một cách gượng ép, cô ấy còn nói những câu như là: Hôn chẳng thấy cảm giác gì, Anh thấy hôn có ngọt không? nếu ngọt thì tự cắn vào môi mình xem ngọt không? Kinh quá !, sau mỗi lần em hôn cô ấy là cô ấy chùi miệng vào áo luôn ( trông rất hài hước). Bắt đầu từ đó trở đi là cô ấy rất sợ cảm giác như thế, cô ấy không muốn ôm, không nắm tay hay hôn hiếc gì hết !

Em không biết là cảm giác của con gái là nư thế nào? Có phải cô ấy đang thử thách mình không nhỉ? em đã xin lỗi vì hành động hôn cô ấy( em nghĩ là không cần thiết phải xin lỗi khi đã yêu), suốt 1 tuần xin lỗi mà cô ấy vẫn không có thái độ gì tha thứ hay biểu hiện hết giận cả. Không biết thế là sao nhỉ? Không biết là em ấy có yêu không ? nhiêu bao nhiêu % rồi nhỉ? Mà mỗi chuyện ôm hôn mà giận thế thì khó hiểu quá nhỉ, 2 người đều đã trưởng thành hết rồi mà!

Các bác lớn tuổi cho vài ý kiến xem là như thế nào nhá ! thanhks