Dear cả nhà

Câu chuyện của em có lẽ sẽ rất nhiều bạn đã từng nghe hoặc trãi qua,

năm nay em 26 tuổi là một nhân viên văn phòng so với các bạn cùng trang lứa thì em cũng không có gì quá nổi bật chỉ co ngoại hình ưa nhìn một chút gia đình em là một gia đình truyền thống kiểu người bắc.

Cũng đã có 2 mối tình ở tuổi trẻ nhưng không thành, lần này em nghĩ là mối tình cuối và là người em hy vọng sẽ cùng em sống chung nên e đặt rất nhiều niềm tin và hy vọng vào anh. Thuở đầu gặp anh trong mắt em anh là ngừoi đàn ông lịch lãm thành công trong công việc vui tính, anh chỉ lớn hơn em 2 tuổi thôi nhưng nhìn qua vẻ bề ngoài anh khá cứng ( chắc vì ra đời bươn chải sớm)

em và anh 2 lần tình cờ đi ăn cùng nhau rồi nảy sinh tình cảm khá nhanh, và quyết định yêu nhau, khi yêu nhau được gần nữa năm do anh hay đưa đón em nên có lần tình cờ một người bạn của em nhìn thấy 2 đứa đi cùng nhau đùa giỡn ngoài đường khi người bạn của em hỏi chuyện thì e cũng vô tư giới thiệu đó là người yêu của em và qua hôm sau em nhận được tin từ người bạn đó là anh đã có gia đình rồi và có 1 cô con gái đã 3 tuổi rồi, thật sự mới đầu e không tin điều đó vì anh chưa từng nói với em về điều đó với lại tuổi a còn quá trẻ lúc đó anh mới 27 tuổi thôi thật sự em nghi ngờ và không tin lời của người bạn nói, hôm đó em cũng đã hẹn anh ra gặp nói chuyện rõ ràng về vấn đề đó, sau một lúc anh thú nhận với em toàn bộ rằng anh đã có gia đình rồi và có con gái rồi nhưng thật sự gia đình không hạnh phúc và rồi sắp li hôn nhau không phải anh dấu em mà là anh định khi li hôn hoàn tất anh sẽ nói cho em nghe.

Thật sự thì em rất là đau khổ khi biết được sự thật đó, em đã không tin những lời anh nói nhưng au một lúc giải thích và lý trí k thắng nổi con tim em đã tin anh và cho anh một cơ hội, chờ đợi anh cái ngày anh li hôn, yêu nhau lén lúc và tội lỗi và ngi ngờ thật sự khổ sở lắm bao nhiêu lần cãi vã bao nhiêu lần nước mắt nhưng vì tình cảm quá nhiều nên vẫn cố chấp tiếp tục yêu anh, yêu nhau hơn một năm trãi qua bao nhiêu cay đắng cuối cùng anh cũng đã li hôn với vợ anh, nhưng li hôn đó không phải là vì em anh nói li hôn đó đã được định sẵn khi em chưa đến bên anh.

yêu nhau những lần cãi vã anh rất nóng tính quát tháo có lần anh còn động tay chân với em, có lần đỉnh điểm nhất la cãi nhau vì lý do em mua đồ qua mạng anh bực chuyện gì đấy xong anh quay qua nạt nộ qạo luôn cả em khi em tranh cãi lại thi bị anh quát tháo giữa đường đi biết bao nhiêu con người nhìn vào anh vẫn gào lên và cự cãi với em, khi em không thể chịu nổi ánh mắt của mọi người em yêu cầu chia tay đi và em bỏ đi xong anh vứt xe giữa đường chạy theo em lôi em lại anh bất chấp em ngã mà cứ siết lấy tay em lôi đi giữa đường như thế, người ngợm chân tay em trầy xước hết vì bị lôi như lôi một cái xác vậy anh quá hung hăng chuyện được chấm dức kh em vừa khóc vừa điện thoại cho một người bạn thân cầu cứu.

sau chuyện đó anh đã quỳ trước mặt em để xin tha thứ, thật sự em đã muốn chấm dứt nhưng có lẽ lại một lần nữa lý trí lại không thắng nổi con tim, anh hứa anh sẽ sửa sẽ bỏ tính đó sẽ chăm sóc và yêu thương em không làm em tồn thương nữa. em cũng cho qua rồi tiếp tuc cho anh cơ hội. anh đối xử với em sau này rất chu đáo rất tốt rất yêu chiều dù công việc quá tải quá bận thì anh vẫn luôn giành thời gian cho em vẫn chăm sóc em, được một thời gian mọi chuyện lại tái diễn sau này anh không hề động đến em nữa nhưng mỗi lần anh bực lên anh lại nóng tánh đập đồ hoặc đấm vào tường chảy cả máu có khi tự đâm vào thân mình đấm vào mặt mình khi nóng lên, có lần anh nóng lên chay xe đâm vào tường nhà hàng xóm của em làm sập cả tường nhà người ta, và rất rất nhiều lần cãi nhau anh to tiếng giữa đường hoặc làm ầm lên hàng xóm chjay ra xem.

lúc bình thường thì anh rất hiền hòa nhã nhặn yêu thương, nhưng thật sự tính anh em không thể nào chiều nổi em nhịn cũng đủ diều. Dịp gần đây khi cả 2 quyết định sẽ nói chuyện cưới nhau, hôm anh dẫn mẹ anh qua nhà em để gặp bố mẹ em bàn chuyện cưới xin, em rất vui và đón tiếp nhưng mẹ anh lại là người không biết nói chuyện mẹ anh nói đủ điều nhưng có lẽ điều quan trọng nhất là khi mẹ anh nói nếu có cưới thì chỉ có gia đình em thôi còn gđinh anh thì không, vì lần vợ trước của anh làm đám cưới rất lớn nên bây giờ có cưới sẽ không cho ai biết nên có cưới thì bên anh sẽ không có ai. Mẹ em đã không đồng ý điều đó vì dù gì em cũng là con gái cũng là một đứa đàng hoàn không phải mất giá hay như thế nào mà phải cưới như kiểu lén lút như vậy.gđinhg đã chấp nhận chuyện anh đã lỡ một lần đò rồi thì chí ít gđình anh cũng phải làm lễ cưới đàng hoàn đúng nghĩa chứ.

Sau buổi gặp mặt hôm đó em nói chuyện với anh và chỉ góp ý với nha về chuyện cưới như thế nào thôi, nhưng anh lại coi chuyện đó quá lên và lại nổi nóng với em một lần nữa lại to tiếng với em.khi anh nổi nóng cũng như mọi khi gào lên và đấm vào tường nhà hàng xóm ầm ầm thật sự em quá mệt mỏi với kiểu hành xử đó, anh bảo baaygiowf muốn sao tôi đâm cô chết rồi tôi chết cho cô hài lòng

Em rất mệt mỏi nhưng thật sự em còn yêu anh rất nhiều nhưng lại rất sợ, em phải làm gì đây ạ.em đau khổ nhiều lắm em đêm nào cũng khóc rất nhiều.