Khi biết người yêu em là phi công, người nói chuyện với em sẽ chỉ có 2 phản ứng:

Một là : " sướng nhỉ, chắc nó phải đẹp giai cao to lắm,bla bla tha hồ dùng đồ xách tay xách chân" - vì ng yêu em là PC dân sự thôi ạ

Hai là : " Cẩn thận đấy" :Nottalkin:

Bản thân em cũng hay được hỏi hoặc nghe từ người khác kể về độ sướng và độ khổ khi có chồng/ ng yêu là PC. Hay trên webtretho cũng có một tóp của một bạn hỏi là có nên nhận lời yêu một anh PC không (hình như là từ năm ngoái thì phải, e nhớ mang máng,đọc rất lâu roài ạ)

Em xin phép có đôi lời mọn bàn về việc này ạ:

Trả lời cho Phản ứng số Một, trước khi yêu anh ý, hồi còn học cấp 3, đọc HHT 2!, thấy có bài báo lăng xê các anh PC, em cũng ngây ngất ước ao nhưng chỉ dừng lại ở đấy thôi.

Thế rồi ko hiểu run rủi thế nào, mối tình đầu - và đang hi vọng là cuối-của em lại là PC mới chết:LoveStruc: Iu nhau đc 2 năm rùi ạ, cũng tính đến một cái happy ending hạ cánh an toàn rồi, :Angel:, và em thấy đó chỉ là một nghề bình thường như bao nghề khác. Ý em là nó không- hoành- tráng- một- chút -nào, như là lái xe bus hạng sang ý ( nghề hoành tráng fải như bác Nguyễn Tấn Dũng, bác Obama cơ :Battin ey:) Độ đẹp trai cao to của người yêu em cũng chỉ là người bình thường như Đan trường ngồi trên giường hát cải lương thôi. ( ko đẹp zai đc bằng Đan trường đâu, em để thế cho vần thôi:Laughing:)

Vấn đề Phản ứng số Hai, hay nói cách khác là vấn đề lăng nhăng bay lượn của PC. Nghề nào thì có đặc thù của nghề đấy. Không thể phủ đầu vơ đũa cả nắm là PC nào cũng tèn tén ten với TV đựoc, tất nhiên mặt khác không thể phủ nhận là không có chuyện đó được ( ko có lửa làm sao có khói, đúng không ạ:Silly:)

Vấn đề là tại các em TV quá bốc lửa nên các anh PC mới xịt khói, nhất là lúc xa nhà yếu lòng và một lô xích xông các ngoại cảnh tác động ... thôi em chả dám nói nữa kẻo lại ngồi tưởng tượng ra rồi lên cơn ghen:RaisedEye

Em không đặt hoàn toàn 100% niềm tin vào zai nhà em, nhưng em đặt niềm tin. Đối với em, thế là đủ. Cuộc sống còn nhiều điều khác, chứ đâu chỉ có hoài nghi :Smiling:

Yêu nhau đc 2 năm rồi, em thấy rất hạnh phúc và may mắn. Không phải vì anh ýPC, mà anh ýanh ý, luôn yêu em, chân thành, giản dị, thực sự!

Việc anh ý phải đi công tác nhiều, em nghĩ, cái gì cũng có 2 mặt của nó. Đã yêu nhau chân thành, thì đi nhiều thế mới thấy nhớ nhau, để biết quý trọng những lúc ở bên nhau hơn, để khi ở bên nhau không gây sự dày vò nhau, và đều cố gắng làm những điều tốt đẹp nhất cho nhau :LoveStruc:

( Còn mặt sau của vấn đề là em vẫn không khoái lắm cái cảnh sau này đi đâu một mình người ta hỏi chồng đâu thì chỉ biết chỉ tay lên giời :Sad:)

Đùa vậy thôi, chứ nghiêm túc mà nói , PC không phải là một nghề quá gì gì đó để nghĩ tới ( gì gì ở đây có nghĩa là tốt hay xấu tùy theo ý mọi người). Phi Công or not Phi Công, đó không phải là vấn đề. Theo em nghĩ, Tình yêu or not Tình yêu, đó mới là vấn đề ạ:LoveStruc:

p/s: mọi người đừng nghĩ PC chỉ yêu gái xinh thôi nhé, vì ít nhất có em là minh chứng ngược lại đây hehe, ngày xưa hồi bé bố mẹ em suốt ngày bảo em là chó nó lấy:Donttella::Sad::Laughing::Laughing::Laughing:. :Laughing:

Có chị nào là vợ PC không ạ? Mong được các chị chỉ giáo.