Tụi mình yêu nhau được 8 tháng, anh là mẫu người đàn ông mà nhiều người con gái mong muốn, không nhậu nhẹt không cờ bạc hay thói hư tật xấu, là người có trách nhiệm và anh rất giỏi nữa. Có lẻ chính vì điều này mà anh được nhiều người con gái yêu, anh cũng có nhiều mối tình sâu đậm có vui đùa có. Anh là mối tình thứ 2 của mình, khi tụi mình quen nhau đã kể cho nhau về mọi thứ. Đôi lúc anh kể về những người con gái anh đã từng yêu mình cũng cam thấy khó chịu nhưng chỉ thế thôi. Nhưng gần đây mình chỉ vô tình hỏi anh về 1 mối tình anh vừa chia tay. Vì mình chưa bao giờ nge anh nhắc tới cả, anh nói anh đã không dám ngĩ tới chuyện đó nữa vì khi ngĩ tới anh rất đau lòng. Người con gái đó rất ngèo, hiền lành, không được học hành đàng hoàng và 2 người lại xa quê nữa, cũng chính vì điều này mà gia đình anh đã phản đối rất nhiều. Mình cũng không biết lí do chính là gì để 2 người đó ctay nữa. Mình thật sự bất ngờ, mình không ngờ anh lại sâu sắc và tình cảm đến như thế, khi anh kể mình cảm nhận anh rất thương yêu người đó, mình cũng không ngĩ a lại yêu thương và lo lắng cho người đó đến thế. anh vốn là người lạnh lùng ít thể hiện tình cảm nên đôi lúc mình rất tủi thân, nhung rồi mình lại ngĩ vì tính của anh là thế. mình không biết phải làm sao nữa. Mình đã khóc và trách anh rất nhiều, anh chỉ biết nói xin lỗi thôi. Mình hỏi anh có yêu em không, anh luôn khẳng định la yêu, chính điều này khiến mình rất hoang mag và mơ hồ lắm, yêu mình sao con đau lòng vì 1 người con gái khác. Mình không hiểu gì hết, mình không giận anh, và cũng không muốn chạm vào nỗi đau đó của anh.Mình phải làm sao đây, từ bỏ hay chấp nhận trong tim anh vẫn còn người khác. Anh nói sẽ làm theo tất cả những gì mình muốn, nhưng điều mình mong muốn là anh quên di người đó, làm sao có thể ép 1 người quên đi ai đó được. Dù biết 2 người thật sự đã chấm dứt. nhưng mình không biết phải làm sao cả. Mọi người cho mình lời khuyên với