Bài viết về chia tay cũng đã nhiều rồi, ở đây tôi xin chia sẻ với mọi người sự biết ơn của tôi đối với người thân đã giúp tôi vượt qua nỗi đau đó.

Trước đây khi chia tay mối tình đầu, tôi hay thu mình lại, ko xài phone, ko online, ko đi chơi đâu hết. Nhưng giờ thì chia tay lần thứ hai, tôi ko muốn là mình của ngày xưa nữa. Tôi cầm phone gọi cho người bạn thân nhất rủ nó đi đâu đó. Nó ngồi nge tôi nói hết tất cả, nó khuyên tôi nhiều điều. Nó hỏi tôi thix ăn gì nhất lúc này, nó sẽ dành cả ngày để bên tôi. Tôi và nó đi ăn bánh plan, mỗi đứa 4 cái :Drooling:, tôi thèm rau câu, nhưng vị cafe đắng quá, tự dưng tôi ghét những thứ đắng đắng.. tôi sắp khóc, nó liền giựt chén rau câu ăn dùm tôi... cảm ơn bạn nhé. Chỉ thế thôi cũng làm tôi hạnh phúc khi có bạn.

Lúc trước tôi cũng có một người bạn (con trai) học y, tư tưởng nó thoáng nên tôi ko ngần ngại hỏi về quan hệ nam nữ nhờ nó giải đáp... nhưng câu đầu tiên nó nói với tôi rằng "nếu m có thai, đừng tắt phone, đừng đi đâu đó, đừng phá thai mà hãy gọi cho t, t lun bên m" ... khi tôi chia tay người bạn trai, tôi nhắn tin cho nó nói rằng "tôi đang chán nản và tuyệt vọng" .. tưởng nó bit là tôi vừa chia tay... ai ngờ, nó nhắn lại "m có bầu rồi hả" ... dù lòng đang đau khổ nhưng cũng thấy bùn cười :Sigh:.