Mình và anh yêu nhau được gần 1 năm. Anh đối xử tốt với mình, hay đưa mình đi gặp bạn bè của anh. Trước khi quen mình thì anh cũng theo đuổi một cô gái khác, nhưng cô ấy ko muốn làm quen với bạn trai mình, cũng ko muốn gặp gỡ gì cả.

Cách đây ko lâu, trong một lần trò chuyện với anh, khi cả 2 bóng gió đề cập đến chuyện ngoại tình, thì chính anh là người chụp cho mình ảnh tin nhắn của anh và rất nhiều cô gái khác, đại loại là hỏi han quan tâm, thậm chí còn rủ đi ăn, rồi còn có lần hẹn nhau ra công viên buổi tối. Khi bạn bè của anh nói với anh rằng anh đã có người yêu rồi thì đừng nhắn tin với các cô gái khác như vậy nữa, anh đã trả lời rằng đó là sở thích của anh, yêu nhau thì phải tôn trọng sở thích của nhau chứ.

Mình có nói với anh ấy về chuyện này, và hỏi vì sao anh lại làm thế, anh bảo anh chỉ muốn tạo thiện cảm và cho đối phương thấy mình đang được quan tâm chứ anh không có ý định tán tỉnh và đó ko chỉ là sở thích, đó còn là việc nên làm, với anh cũng muốn giúp đỡ họ. Mình có nói luôn là mình không thích việc người yêu của mình trong khi yêu mình mà vẫn còn muốn đi thả thính người khác như vậy, mà không phải chỉ 1 người.

Anh có nói xin lỗi và hứa sẽ không như vậy nữa. Nhưng mình không thể hiểu nổi vì sao anh lại làm thế với mình. Thật sự bây giờ mình đang rất buồn, mình không biết phải làm thế nào nữa, mình vẫn còn rất yêu anh ấy. Mình có nên cho anh ấy một cơ hội và làm lại hay không?, rất mong nhận được lời khuyên của mọi người

Xin chân thành cảm ơn