Hạnh phúc nhất là khi phát hiện ra người mình thích thầm bấy lâu nay cũng thích mình. Đó không phải là giấc mơ mà là chính câu chuyện của mình đó mọi người ạ. Mình và bạn ấy quen nhau từ thời học cấp 3 đến giờ. Lúc đó xem nhau như bạn bè bình thường thôi à. Cũng hay cười cười nói nói với nhau. Dần dần trở đi, mình không còn dám nhìn thẳng vào mắt của bạn ấy nữa, không còn tùy tiện cười lớn, biết giữ hình tượng trước mặt bạn ấy hơn. Hahaa mọi người cũng biết rồi đó, một khi mà yêu vào thì như mấy đứa ngố vậy đó.

Ai mà từng yêu vào sẽ hiểu cảm giác của mình. Lúc nào cũng tìm cách gặp được nó. Nhưng không được quá lộ liễu, phải cố gắng sắp xếp như là tình cờ trùng hợp gặp được nhau vậy đó. Thế mà khi đó mình cũng không để ý được rằng hình như mình với nó “tình cờ” thấy nhau cũng khá nhiều lần đấy chứ. Rồi sau này mình mới biết được rằng, hóa ra không phải một mình thích người ta, mà là người ta cũng thích mình. Khi biết được điều này mình cũng kiểu bất ngờ cực luôn á. Nhờ nhỏ bạn mình đi nghe ngóng từ mấy đứa bạn của nó chứ không thì mình cũng chả biết được đâu.

Những lần gặp nhau ngoài dự kiến của mình không ngờ cũng là do nó cố ý làm như thế. Biết thế nên mình bắt đầu học mấy kiểu thính thính từ fb để ghẹo nó. Hahaa thế là nó ngỏ ý và cuối cùng sao thì mọi người cũng biết rồi đó. Hai chúng mình đi với nhau từ giữa cấp 3 đến giờ cũng đã tốt nghiệp đại học. Thời gian trôi nhanh thiệt đấy chứ. Khi gia đình biết được cũng ủng hộ hai đứa mình. Mong là sau này hai chúng mình vẫn cùng nhau đi tiếp thêm nhiều nhiều thời gian nữa.

Chúc mọi người cũng tìm được hạnh phúc của riêng mình nhé!