Tôi và ng iu quen nhau được 7 năm khoảng t5 tôi đòi chia tay vs ng iu vì cảm giác chán nản ko dc như trc vì tôi cảm thấy nhớ người yêu cũ. 2 3 tuần sau người iu of tôi bị lung lây vs bạn chơi chung đám và họ quen nhau. Sau đó tôi cảm giác vẫn còn iu người iu nên cầu xin tha thứ cho tôi. Lúc đầu e ko chịu vì đã lỡ nhận lời vs bạn tôi, nhưng chắc vì còn iu tôi nghĩ lại những gì tôi đã làm cho e nên đã quay lại. Chúng tôi quen nhau bt như trc nhưng cảm giác của e đối vs tôi ko còn , từ cách nói chuyện , quan tâm tôi cũng hạn chế. E mơi đi làm dc 4 5th dạo gần đây e thay đổi chóng mặt. Tôi hỏi e còn iu, còn thương tôi ko thì e kêu còn. Nhưng những j tôi muốn làm thì e ko làm, còn nhăn nhó vs tôi, e có thể bỏ tôi bất cứ lúc nào. Tôi thì rất iu e. Từ khi đi làm e ko lệ thuộc kinh tế vào tôi, e ăn diện hơn trc, tham vọng hơn trc. Trước giờ e ko lo gì cho gia đình nhưng khi tôi và e như vậy lúc nào e cũng nói lý do này nọ vs tôi. Tôi ko biết mình phải làm j nữa tôi muốn chia tay nhưng lòng tôi đau, co thắt từng cơn. Mọi ng cho tôi lời khuyên với. Tôi làm sao đây ?

Tn e nói vs tôi :"H cug lam j tuog doi va ko lam j wa dag thoi piu ko bjt co gang caj thien ban than vs sn cua mjnh thj thui h da noi rat nhju rui piu ko chju hju thi h cug het loi noi, dung chj bjt cho h con rat nhju thu piu faj wan tam toi".

1. Em hay cáu gắt có vẻ mệt mỏi khi gặp mình. Dù mìh chiều e hết lòng muốn j cũng mua. Muốn j cung làm. Mình nc vs e bình thường thì e ko trả lời. Chỉ lắc đầu or gật đầu.

2. E đòi đi chơi vs những người trên công ty. Rồi ko muốn mình chở đi như trc nữa.

3. Rồi trả thù minh theo cái kiểu mình làm được thì e cũng làm dc. Hôm t3 tuan mình thi xog đi vuvuzela vs bạn. E ko cho mình vẫn đi. Xong hôm sau e đi vuvuzela vs ng khác ma ko nói mình tới khi mình bắt dc Zalo ng khác gưir hình minh mới biết. Từ hôm đó tới giờ ngày nào mình cũng cãi nhau hết.

4. Mình hay nói những thay đổi của e lúc trước và bây giờ. E nói mình nói nhiều. Lúc trc khác bây giờ khác. Chắc tại vì e đã gần hết yêu e rồi.

5. E kêu mình lo cho bản thân mình đi , gia đình nữa đừng lo cho e nhiều quá. E came thấy có lỗi vs gia đình mình lắm. E hay lên zalo và fb nhiều. Hồi trc e đâu có như vậy.

6. E làm ra tiền. Hồi trc e chưa đi làm mình cung cấp từ a đến z. Đt , tiền đongs học, tiền e xài, gia đình e mượn mình chỉ có lời nói là mình đưa e. Ko cần sn. Bây giơf mình nói lại mấy cái đó e nói lại kể mai mốt ko nhờ nữa.

Thật sự mình ko biết e đang nghĩ gì ????

Mình đòi chia tay e vẫn chấp nhận. Mình kêu quay lại e cũng chấp nhận. Mình hỏi e lần cuối là tn hqua hỏi em. Còn thưong còn yêu mình ko. E nói còn. Và mình vs e huề rồi. Nhưng mình thấy mệt mỏi lắm. Lúc nói chia tay toàn là mình nói chưa bao giờ e đòi chia tay với mình, nhưng em cứ làm hành động lời nói để mình phải nói lên câu chia tay trước dù mình rất iu em.tối hqua tôi có nói với em là tôi sẽ ko bao giờ nói tới chuyện quá khứ ko đem e ra so sánh lúc trước em yêu tôi nhiều chứ ko như bây giờ . Tôi cũng ko chọc giận em lên vì mỗi lần em giận tôi nói cái gì em cũng uh uh uh. Tôi nói bây giờ chỉ biết tới hiện tại rồi có ra sao thì tính tiếp em đồng ý. Nhưng sao trong lòng tôi muốn đi khỏi em quá. Nhưng ngày nào tôi cũng nghĩ tới em sáng mở mắt là nghĩ tới em rồi. Tôi chưa mạnh mẽ để rời khỏi em...........Mọi người nghĩ em còn yêu tôi không ? hay em chán tôi rồi .