Vốn dĩ đã quên đi nỗi đau bị phản bội ấy rồi, đã cố thông cảm cho người đàn bà đã cố cướp người đàn ông ấy vì cũng là phụ nữ cũng bị anh ta lừa dối nên mình đã rất nhẹ nhàng với chị nhưng hình như người đàn bà ấy không còn liêm sỉ khi cố gắng liên lạc cho mình. Đã hơn mấy tháng trôi qua cuộc sống của mình đang cố dần đi vào ổn định hơn, dần vui hơn , có mục tiêu để phấn đấu, cứ cố nghĩ chuyện tình yêu ấy đã trôi vào quên lãng. Sẽ không còn ai xoáy vào nỗi đau đó nữa chắc sẽ không còn khóc nữa.

Thế mà hôm nay , trời rất đẹp, rất mát, mình lại có thú đi tản bộ bên bờ sông , bỗng nhiên điện thoại báo tin nhắn đến , ôi một dòng tin nhắn thật trơ trẽn từ người đàn bà ấy, phải nói thế nào nhỉ? Có quay lại có ăn ở chung với nhau như thế nào cũng nên giấu đi chứ, tại sao lại cố thông báo cho mình biết làm gì? Tại sao nhất cử nhất động của 2 người lại cố thông báo cho tôi biết, phải chăng chị ta muốn mình phải khóc phải thật đau khổ thì mới vừa lòng hay sao? Là người phụ nữ cũng đã trải qua 1 lần đổ vỡ vì bị lừa dối thì phải hiểu được cảm giác của người mà mình đã từng bị thì tại sao chị lại cố gắng làm tổn thương người khác? Hay chị đang lo sợ khi nhìn thấy hình ảnh mới của tôi? Vì tôi không còn thuộc về ai , không còn phải lo lắng người đàn ông của mình đang ở cùng ai ? Không còn phải suy nghĩ nhiều về mối tình đầy lừa dối nên tôi đã trở nên xinh đẹp hơn, cuốn hút hơn nên chị lo sợ phải không?

Đọc xong tin nhắn lòng lại như giông bão , nó lại trỗi dậy từng câu từng chữ của người đàn bà đó gửi như muốn xé nát lòng mình lúc này. Nước mắt cứ rơi , trai tim đã gần lành nay lại bị đục khoét , luôn tự nhắc mình cái gì cũng có luật nhân quả nên dằn lòng không buồn không khóc nữa, cuộc sống này không nên để dành thời gian trả thù người đã làm tổn thương mình. Hãy để thời gian trả lời vì luật nhân quả không chừa một ai , chỉ là đến sớm hay muộn thôi.

Đẹp chưa chắc đã hạnh phúc. Có tiền chắc sẽ có tất cả phải không?