Gửi anh, người nơi xa em không bao giờ muốn gặp lại,

Anh ạ, thấm thoắt đã gần 3 năm 5 tháng 3 ngày kể từ khi chúng mình quen nhau ở cái lớp học khỉ gió định mệnh ấy. Phải thú thật 1 điều đáng xấu hổ là em chưa quên được anh.

Anh đi học ở nơi xa xôi, cách em nửa vòng trái đất. Bỏ qua lời can gián chân thành, mắng mỏ chửi rủa của biết bao người, em vẫn âm thầm chờ đợi anh trong suốt 2 năm.

Kết quả, em được cái gì??? anh công khai in relationship với một người con gái khác, đã tốt nghiệp master và xin được việc làm ở nơi ấy. Thuận lợi quá nhỉ. Thế là anh có tất cả những điều anh muốn rồi còn gì.

Em khác với những đứa con gái dở hơi khác, khi bị tát thẳng 1 nồi cám lợn vào mặt, em khóc 1 lúc thôi, rồi sẽ lại tắm rửa, xịt nước hoa thơm lừng, gạt nước mắt mà tiếp tục dating với những người mới khác.

Nhưng mà, anh ạ, làm người cũng có luật nhân quả đấy. Anh đã có ng con gái khác rồi, thì cũng đừng nên quay trở lại nói những lời lấp lửng với em, cùng 1 cơ số đứa con gái khác nữa. Đểu cáng, tráo trở như thế rồi sớm muộn cũng sẽ bị quả báo thôi.

Cuối cùng, nhờ cơn gió độc gửi đến anh message chân thành nhất: KHÔNG CÓ ANH ĐỜI EM VẪN ĐẸP!!! Chính bản thân em sẽ làm cho em hạnh phúc chứ chẳng cần nhờ đến cái mặt lẳng lơ, lừa tình, tráo trở của anh.

Chúc anh hạnh phúc và bớt khốn nạn với phụ nữ đi anh nhé.

Đứa-ngu-ngốc-từng-mê-anh (dek phải iêu đâu nhá)

P/S: gửi mấy bạn gái yêu xa: phải check hàng kỹ rồi hãy quyết định nhá. Đàn ông bây h ko mấy ng tử tế trung thủy đâu, đừng mù quáng chờ đợi mà mất tuổi thanh xuân.