Chào các bạn!

Mình chơi wtt đã lâu, hôm nay lập nick mới mở topic mong mọi người tư vấn giùm mình chuyện này với.

Mình năm nay 29t, hiện tại vẫn single man. Vấn đề của mình bây giờ là ko dám cưới vợ, mình sợ làm khổ người ta. Cách đây hai năm mình có một người bạn gái, chúng mình đã có quan hệ với nhau. Nhưng ko phải là quan hệ thật sự, mà đều là oral cả. Tại vì mình ko thể đưa vào đc. Mặc dù mình rất rất ham muốn, nhưng hí hoáy mãi cũng đành chịu. Mình ko hiểu tại sao nữa, tại sao mà cứ lúc cần nó nhất thì nó lại mềm đi. Thật sự mình rất xấu hổ, tình trạng đó kéo dài nửa năm, chúng mình ko thể đến đc với nhau. Giờ cô ấy đã có chồng. Mình rất buồn, tìm đến một người bạn khác, người này mình ko yêu, chỉ là hai bên có cảm tình, và bọn mình cũng làm chuyện đó, mình lại thất bại ê chề.

Mình đã tìm hiểu rất nhiều, và có một chút tâm lý trong đó. Đó là việc mình sợ lây bệnh tật vì mình đọc đc nhiều bài viết về căn bệnh thế kỷ, nên thật sự ko thoải mái khi quan hệ. Mặc dù người cả hai người mình quen đều là những bác sĩ trẻ. Nhưng mình nghĩ đây ko phải là yếu tố chính, mình biết mình bị yếu sinh lý thì phải ( mặc dù mình cũng ham muốn rất nhiều trước khi lâm trận, nhưng chưa một lần thành công).

Mình muốn hỏi những bạn nữ, các bạn có chấp nhận lấy một người như mình làm chồng ko? Mình rất buồn, ko dám yêu ai nữa, sợ người ta khổ. Ai đó hãy cho mình một lời khuyên, trước khi mình đi khám bs ( mình sẽ đi nếu ko còn cách nào khác). Cảm ơn các bạn rất nhiều!