Hôm nay ngày buồn thê thảm của em mọi người ah

Em và X chính thức hẹn hò nhau từ 2011. Tính đến giờ bước qua năm thứ 6 rồi mọi người ạ. Năm ngoái là năm tân mùi hợp tuổi cho 2 đứa. Bạn em cùng tuổi em Canh Ngọ. Em có đặt vấn đề về tương lai. Thì X bảo hết 100 ngày ông mất rồi hỏi mẹ. Hết 100 ngày thì mẹ X nói qua giỗ đầu. Năm nay qua giỗ đầu cũng 7 tháng rồi.em thấy X vẫn im không nói gì đến chuyện tương lai. Trong khi 2 đứa đã sống chung. Cách đây 3 hôm em có hỏi X và muốn X cho em câu trả lời.em hỏi 2 lần trong 2 ngày luôn. X cứ im lặng và nói em phải trả lời sao. Thì em nói " ý anh ntn thì a nói. Chứ a hỏi em. Thì tự em trả lơig còn hơn". Rồi X im luôn. Đến hôm nay em nhắn tin facebook hỏi lần 3 ( trong khi 2 đứa ngồi trong phòng).X trả lời giờ a chưa muốn. Đợi 2018 và 2019 rồi cưới.em buồn k phải vì chờ thêm. Mà giá như X nói từ năm ngoái cho em. Để khỏi mất công em chờ đợi. Giờ sống chung rồi. Em cũng 27 tuổi rồi. Thật sự em muốn lập gd để tu chí làm ăn.sinh con sớm để nó thông minh. Và lúc còn trẻ chăm con đến lúc nó 3 4 tuổi.em cũng có chút thời gian chăm chút sửa soạn cho bản thân mình. Chứ lúc đó có tuổi. Rồi chăm con nữa. Liệu có trẻ ra được tí nào k. Và điều em lo nghĩ. Là ba mẹ e cũng ngoài 50 hết rồi.em là con đầu.ba me luôn mong có cháu. Mẹ em thì bệnh khớp.em sợ em sinh muộn bệnh mẹ nặng. Mẹ k lo cho em và con lúc ở cữ được. Giờ còn trẻ mẹ lo được. Tuổi già thì 2 năm cũng thay đổi nhiều. Bạn bè em thì lập gd hết rồi. Có con hết. Tụi nó đã bắt đầu làm và tiết kiệm để mua được đất. Dự định 4 năm nữa xây nhà. Còn tụi em. Chưa có gì cả. Thời gian không chờ 1 ai hết. Em rất buồn.suy sụp là đằng khác. Giờ liệu em chấp nhận chờ. Chờ đến lúc đó. Lỡ X có người khác. Em lỡ tuổi. Rồi liệu có đủ thời gian tìm 1 người khác kĩ hơn k.hay vội vàng rồi lại khổ. Em khóc và chỉ khóc. Rồi 2 đứa e chia tay. 6 năm lấy đi cơ hội công việc. Đánh mất luôn người thương và chờ em.em học dược. Học xong gd em có người quen trong bệnh viện tỉnh. Ba mẹ em muốn em về nhà làm. Nhưng X ở sài gòn làm. Nên tụi em xa nhau k được. Nên em quyết định vào sài gòn cùng X. Được 1 năm thì bạn của mẹ làm trong bệnh viện quân đội khuyên em nên vào bv quân đội làm. Cơ hội tốt nhiều hơn. Biết đâu lấy được ck tử tế. Công việc đàng hoàng. Nhưng em lại từ chối.em k xấu.theo mọi người nhận xét cũng dễ thương hơi ốm chút thôi. Vậy đó cả nhà. Giờ e chỉ biết hối hận. Khi em đã 27 tuổi rồi.