Cô đơn,là tâm hồn bị xáo trộn

Cô đơn,là con tim chỉ có một mình

Cô đơn,có đứng giữa cả thế giới cũng mãi chỉ thấy một màu đen lặng ngắt..

Cô đơn - cảm giác không thể gọi thành tên . một mình trên đường ... Dòng người vẫn đi, vẫn ồn ào ... Một mình ta lặng lẽ ... Vậy là cô đơn !!!

Cô đơn là khi một mình với biển ... Biển vẫn vậy ... Vẫn ồn ào ... Vẫn hôn lên bờ cát ... Tự nhiên thấy mình vô duyên lạ ...

Một mình với biển ... Thả bộ ... Trên mình khoác chiếc áo gió ... Mũ trùm kín đầu ... Mưa nhẹ phả vào mặt ... Buốt ... Lạnh .... Muốn có một vòng tay ai đó ôm mình ... Kéo mình vào lòng ... Biết mình cô đơn ...

Nhìn lại dấu chân trên cát chỉ có mình ...

Cô đơn là khi một mình lang thang trong mưa ... Một mình khóc, mong mưa xoá hết nước mắt để mai mình vững vàng hơn ...

Cô đơn khi một mình trong phòng ... Bản nhạc vẫn vang lên ... Muốn có ai đó gọi điện chỉ để nói một câu xin chào ... Muốn có một cái xiết tay thật chặt để biết mình không một mình, để biết mình không đơn độc.

Cô đơn là khi một mình nhìn hoàng hôn đang dần qua ... Muốn có ai đó để ôm vào lòng ...

Cô đơn là khi giáng sinh đến, ai cũng có người tay trong tay, hay một nhóm bạn vừa đi vừa nô đùa ... Nhớ noen trước mình cùng với xóm leo rào vào công viên để không mất tiền vé ... Giờ tay mình đâu ai nắm ....

Ám ảnh và dày vò...

Không,đó là cô độc...

Cô đơn,khi không còn ai để mà ngóng chờ và trông đợi...

Cô đơn,khi biết rằng sẽ chẳng thể nào với tới tình yêu...

Vẫn nuôi một hy vọng và đợi chờ,có phải cô đơn không?

Đơn độc...

Không phải một "Khoảng lặng",mà là một chuỗi ngày chìm trong màn đêm

Im lìm...

Không phải là "Quên lãng",vì vẫn hằng nhớ tới,vẫn hằng nếm trải mùi đau

Day dứt...

Cô đơn,sự cô đơn đôi khi còn đau hơn là cô độc

Tồi tệ

Trống rỗng

Bé nhỏ...

Cảm thấy mình nhỏ bé giữa thế giới bao la...

Chẳng là gì cả

Chẳng có một ai xung quanh

Không người chia sẻ...

Cô đơn đấy!

Đáng sợ...

...

Cả nhà ơi, trời mưa, chạnh lòng với những thứ bấy lâu nay vùi công xây dựng còn dang dở, chẳng thể chia sẻ cùng ai. Chợt nhận ra rằng vốn dĩ cuộc sống chẳng có gì là trọn vẹn. Buồn thật! Ai có cùng tâm trạng thì pm wa nick luyen_dn2703 nói chuyện nha cả nhà...