Em có việc hết sức tế nhị và đau lòng mong các mẹ cứu em.

Chuyện của em là hiện đang có một người mà em bất lực, em sợ rồi em ấy vô cùng khổ, em là đàn ông và nhiều người nói đến hội chứng phụ thuộc tình dục em chưa hiểu lắm vì em là đàn ông, em xin các mẹ và chuyên gia tư vấn giúp em.

Hiện em có một người con gái mắc bệnh nghiện tình dục hay ám ảnh hay lệ thuộc tình dục của phụ nữ, em bị nhiều người nhắc nên mới nhớ.

Em xin kể chuyện của em. Em công tác tại tỉnh miền núi, trước đây em ở quê có mắc sai lầm với một cô em họ, khi đó cô em họ ấy đang yêu một cô cậu em họ của cô ấy. Khi cậu kia bỏ đi học xa thì cô ấy đến và vì thương và chúng em đã mắc sai lầm, sau đó em mới biết 2 cô cậu ấy yêu nhau.

Em và cô ấy có xảy ra chuyện quan hệ rất nhiều, có ngày kéo dài đến nhiều giờ và nhiều lần trong ngày. Nhưng vì là anh em họ nên em đã chuyển công tác đi xa mong rằng 2 đứa xa được nhau, cô ấy yêu và lấy được người khác và em cũng vậy nhưng em không thể yêu ai trước khi cô ấy lấy chồng. Mỗi khi em trở về thành phố hay quê thì chúng em quấn lấy nhau và chuyện ấy diễn ra liên tục trong nhiều giờ, nhiều lần. Khi em về công tác tại thành phố 1 tuần thì trưa nào cũng ở cùng nhau và làm chuyện đó. Em chỉ mô tả mong các mẹ giúp em.

Sau khi em đi khỏi thành phố 2 năm thì cô ấy yêu một cậu nhỏ tuổi hơn và chuyển về ở cùng nhau, sau đó thì do cậu kia quá tồi nên cô ấy bị gia đình buộc về quê. Yêu cậu này được vài hôm thì đã quan hệ thực ra lúc đó chưa có tình cảm gì, 2 người cũng quan hệ rất nhiều, ngày thường 3-4 lần vào trưa, tối, đêm và sáng sớm. Sau đó gần tháng thì mang về gia đình giới thiệu, 2 lần. Khi chưa yêu em gái em sống cùng một chị hơn 10 tuổi, được chị cưu mang nhưng khi có người yêu thì cậu này cứ ở lại buộc chị phải chuyển chỗ ở.

Sau đó em có yêu vài người nhưng không đưa về giới thiệu, không thấy kể về việc quan hệ nam nữ và chưa hề say mê.

Hiện nay em gái lại gặp lại trường hợp này (nó 28) khi nó gặp một người hơn nó 12 tuổi, vừa li dị đầu tháng và nó cũng bỏ người yêu giữa tháng. Sau gặp nhau mấy hôm thì anh này và nó quan hệ trao đổi, anh này làm nghề tuyên truyền của quân đội, cách chỗ nó 15km và cuối tuần lại về sống chung. Nó có kể về khả năng chuyện ấy của anh này và nói rằng có lẽ nó chia tay người yêu trước đó vì anh này yếu sinh lý nhưng mọi việc khác rất tốt.

Hiện nay vấn đề là họ sắp lấy nhau, em thì không thể lấy cô ấy được nhưng em rất yêu thương cô ấy và từ ngày yêu nhau em hết lòng, chưa một lần phản bội và chưa dám lấy vợ vì cô ấy rất ghen.

Vấn đề là anh bộ đội này gia đình cực kì phức tạp, hứa với nó rất nhiều điều rồi hứa chuyển công việc cho nó (nó đang làm văn phòng lương 2 triệu, ở ven đô, đi học lên do em lo). Và từ ngày anh này hứa chưa hề thực hiện điều gì, về quá khứ thì không tốt, nói dối và kể lểm, ăn vạ. Đi chơi nhưng cứ kể đi xin việc cho nó, đi không muốn uống rượu bia có thích đâu mà cứ nhắm mắt uống vì nó…em gái em hình thức khá, hấp dẫn, anh này rất già và xấu, nói thì chỉ mấp máy môi. Hiện có một con gái với vợ trước nhưng không có trách nhiệm gì…kinh tế thì không có gì, cả họ khẳng định anh này ốc không tha nổi mình ốc sao tha nối rêu…nhưng em gái em vẫn lao vào, nó vẫn có thể đi với em nếu xa anh ấy.

Em rất lo với hoàn cảnh này 2 người khó có hạnh phúc, khi sống cùng nhau cơm áo gạp tiền sẽ chi phối và vì tính sĩ diện của cả 2 chỉ có CHUYỆN ẤY không thôi liệu có sống được hay là lại hành hạ nhau. (Xin nói lại là con anh ấy không quan tâm nhưng anh ấy bảo sẵn sàng nuôi con của người khác tức là con em vì em có lần chỉ là chọc tức nên nói em em có thai). Nhưng tất cả sự giả dối, mâu thuẫn này em em đều cho ngoài tai, liệu bao nhiêu phần trăm họ có hạnh phúc đây? Nhưng ngược lại em xét vấn đề để làm sao và liệu nó có khỏi được chứng nghiện tình dục hay lệ thuộc tình dục hay không, theo em bị chứng nào rồi cũng khổ nhất là phụ nữ.

Em xin các mẹ nào có kinh nghiệm hay kiến thức tư vấn em với, em lo và thương nó quá. Em muốn nó có cuộc sống ổn định, có người yêu thương trước khi em đi lấy vợ.

Em xin cảm ơn nhiều ạ.

P/S: Em đang rất cần chia sẻ mong Min, Mod cho em nhờ 2 bên vài nơi.