Học cách vô tâm để được quan tâm

có thể điều này không đúng với nhiều người, nhưng với mình có lẽ nó ĐÚNG

Mình vốn là kẻ hay lo sợ mình làm người khác buồn, hay người khác vì mình mà buồn nên lúc nào mình cũng sống vì suy nghĩ của người khác với mình, chứ không phải sống vì mình nữa. VỚi bạn bè thân thiêt mình còn như vậy nói chi đến người yêu. MÌNH ĐÃ QUÁ CHIỀU A ẤY

Mình lo lắng cho a đến từng chút từng chút. Trời lạnh, mình lo a mặc k đủ ấm, a đi làm về muộn mình lo a không có gì ăn, a đi uống rượu về say, dù gắt mình nhưng mình vẫn kệ, chấp j người say, và mình lo a mệt hơn là lo cho cái lòng tự ái vốn cao ngất trời của mình bị tổn thương...

lúc nào mình cũng cố gắng nói chuyện với a để hiểu a hơn, để 2 đứa tình cảm hơn

Nhiều khi mình giống như 1 bà mẹ trẻ quan tâm a quá thể đáng và cũng nhiều khi tự thấy mình quá là phiền khi cứ quan tâm a như vậy,

Còn về phía a, những gì mình quan tâm lo lắng cho a hình như a nghĩ là điều hiển nhiên, mình phải quan tâm chiều chuộng và nhường nhịn a như vậy ( nghe ngược đời k), rồi a vô tư nói chuyện nhiều nhiều với người con gái khác chẳng thèm bận tâm đến suy nghĩ và cảm giác của mình. ny mình nc tâm sự với ng cgai khác thì vui được k?

Suốt ngày cãi nhau, giận nhau cũng chỉ vì k quan tâm nhau và không để ý đến cảm xúc của đối phương. Sau khi được các anh chị e góp ý nên " lơ" hắn đi, và mình đã làm như thế này

Mình đăng ảnh lên fb, thế là nhiều bạn bè ( con trai) vào cmt và khen các kiều ---> a có vẻ vừa vui vừa sợ mất ny nên đá đều mấy câu kiểu " biết thả thính đấy". Mình kệ, cười cười bảo làm sao?

Mình không chủ động nt cho a trước liên tục như mọi ngày nữa, mình để cho a nt cho mình trước --> thế là cảnh đợi tn lâu lâu dài cổ cũng ít vì a chủ động nt nc với mình tức là a đang rảnh và muốn nc. ( cách này có vẻ hiệu quả, a thấy mình bơ a đi nên lại quan tâm hơn đến mình)

Tiếp đó, ngày nào mình cũng có 1 ông bạn nt đến vào buổi tối và đúng cái giờ đó ( nta nt đến mình chỉ rep lại bt cho lịch sự thôi nhé, chưa bh mình nt trc cho nta cả), thế là mình cố tình để đt cho a biết là " có thằng nt cho e hàng ngày đấy, a k qtam đến e thì có ng đang rất sẵn sàng đấy". A thấy tn đt mình cứ "ting...ting" liên tục thì cầm và xem tn. Mình kệ bảo ngày nào người ta chả nt cho e như thế, có bh e nhắn trc đâu, chả nhẽ nhắn lại k trả lời thì mất lịch sự quá, vì ng đó ở gần nhà nên k thể cắt liên lạc được. Không biết a nghĩ gì sau khi nghe mình nói vậy, thái độ a khác hẳn...

CÒn nữa, mình biết a vẫn nc với ng con gái kia( mà mình đã kể ở bài trước đó),mình còn biết cả chuyện là đứa đó có 1 thằng khác tán, và đến khi đứa này có tcam với thằng đó thì thằng đó biết chuyện đứa này suốt ngày nt cho ny mình, thế là thằng ý giận k nc với đứa này luôn, Thằng đó bảo đứa này là " thả thính cả 2 ng", ý là thả thính cả thằng ý và ny mình.( mình gọi thằng với đứa vì nó bằng tuổi và học cùng mình ạ). Thế là đứa này nhờ ny mình đi gặp thằng kia để giải thích, và ny mình cũng làm như thế.... Mình biết hết nhưng mình kệ, không nói j, coi như k biết. Đến hôm a thấy mình nc với bạn, nc video hẳn hoi trước mặt a, a bảo nc với trai nhiều đấy, đến lúc ý mình mới nói là mình biết chuyện kia, mình k thèm nói thôi,"Đến thằng đang tán còn nhận ra là nó thả thính với a, giờ thì a đừng nói e ghen tuông vô cớ đâu nhé. Nó có ny rồi nên a tránh xa nó ra, đừng để chúng nó cãi nhau vì a....bla...bla.."

Từ sau khi mình k chủ động nt trc, mình k quan tâm quá nhiều đến việc a ăn j hay làm j, mình nghĩ trong đầu thôi chứ chả nói ra như trước, mình biết họ nc với nhau mình cũng kệ, coi như chưa biết gì, mình nc với bạn bè nhiều hơn trong đó có cả con trai bt (trc mình hạn chế và dường như là k nc với ai luôn vì sợ a buồn)... thái độ a khác hẳn. A quan tâm mình hơn, nói chuyện nhiều hơn, sợ mất mình hơn ( rảnh ra là gọi video) và đặc biệt là k chủ động nt cho e kia trc nữa, e ý nt đến thì nc bt thôi, dù sao thì cũng lấy lại dc 1 chút tin tưởng của mình với a rồi

Các chị e nào rơi vào hoàn cảnh như mình cũng thử áp dụng cách này xem, biết đâu lại hiệu quả không ngờ :x