:|
chuyện là thế này

Em và gái trước học cũng lớp cấp 3,nhà hai đứa gần nhau. Em cũng từng thích gái nhưng gái có ngy nên em chỉ dừng ở tình bạn.Gái khá xinh và có người yêu từ lớp 10 đến giờ là được khoảng 6 năm gì đó, em cũng từng có tình yêu hồi cấp 3 nhưng không được dài và từ lúc đấy đến giờ đã gần 3 năm em vẫn FA vì không gặp ai phù hợp với mình
. em và gái từ hồi đi học đến giờ vẫn thân thiết và hay đi chơi cùng nhau như những người bạn. chuyện chả có gì đáng nói khi gần đây đi chơi nói chuyện với nhau em hay gái đang bị gia đình ngăn cấm qua lại với người yêu và gái nói cũng muốn cưới 1 người mà gia đình ưng. Gái bảo bị gia đình nói nhiều quá chán nản và yêu người kia cũng chỉ là bỏ thì thương mà vương thì tội. Còn về phần em thì gần đây nhà gái và nhà em rất ưng nhau và các bác nhà gái bảo e cưới gái các bác tác thành cho và mẹ em cũng thế
thực sự gái có đủ các yêu cầu trong tâm trí của e, có lẽ chả có ai hợp với gu và hợp cả hoàn cảnh của e như gái. rào cản lớn nhất bây giờ là gái vẫn đang là người yêu của người khác
. Em không chen vào hạnh phúc của người khác nhưng hay chuyện của gái như thế nên em lại ấp ủ hi vọng một chuyện tình nghiêm túc.
có lẽ gái cũng biết em thích gái rồi, bọn e vẫn đi chơi như bạn bè và em định chờ đợi khi nào gái không còn là hoa có chủ nữa. mọi ngưòi cho em xin lời khuyên ạ