Mình và người yêu quen nhau được hơn 1 năm thì gia đình bạn trai giục cưới do hai đứa đã đến tuổi.

Mình thấy hiện giờ 2 đứa chưa có đủ khả năng kinh tế để xây dựng một gia đình nhỏ nên chưa đồng ý cưới. Lương mình nhà nước nên chẳng có mấy, lương của anh cũng chỉ có 7tr. Anh lại là người ngoại tỉnh, bố mẹ đều ở quê. Giờ cưới nhau chắc phải đi thuê nhà, lại còn tiền thỉnh thoảng về quê thăm nhà chồng, rồi tiền ăn uống, thuốc men, hiếu hỉ, chưa nói đến chuyện nếu có con thì còn thiếu thốn hơn nữa :(

Mới tính sơ sơ mình đã thấy nhức đầu rồi. Bố mẹ hai bên thì ra sức khuyên bảo, nói có gì gia đình sẽ giúp thêm. Nhưng bố mẹ mình đều nghỉ hưu rồi, ko giúp được bố mẹ thì thôi còn để bố mẹ lấy lương hưu lo cho, mình thấy nhục lắm. Bố mẹ anh thì làm nông nên đâu có mấy đâu.

Mình không phải người thực dụng ham giàu có nhưng đứng trước vấn đề hôn nhân cả đời với bao mối lo toan về tiền bạc sao mình thấy hoang mang quá. Giờ mình không biết làm thế nào nữa, nói với bạn trai thì ảnh nói tùy em :( Lấy bây giờ thì lo về kinh tế, mà ko lấy vội đợi kinh tế khá hơn thì sợ hết thì, làm con gái khổ thật :(

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android