Cách đây 3 hôm , tôi đã xin em một cuộc hẹn . Đây sẽ là lần thứ 2 tôi gặp em , thế nên cũng có chút bồi hồi lo lắng . Em đồng ý và hẹn sẽ gặp tôi vào chiều thứ bảy tới lúc 4h . Chắc mọi người cũng đoán được cảm xúc trong lòng tôi khi đó_vừa vui sướng vừa hồi hộp , đếm từng ngày cho đến chiều thứ bảy .

Mùa đông cũng đã sang khá lâu rồi , vậy mà mấy ngày nay thời tiết thật kì lạ . Không khí không rét buốt như hằng năm mà se se lạnh như mùa thu , đến thời điểm giữa trưa còn có thể mặc áo cộc ra đường . Thời tiết như vậy quả là thích hợp cho một cuộc hẹn hò .

Hôm nay là ngày thứ bảy mà tôi mong đợi . Có lẽ vì quá mong đợi mà tôi đã đến nơi hẹn với em sớm gần 2 tiếng đồng hồ . Không biết làm gì , tôi đi lang thang để giết thời gian . Tình cờ gặp một người bạn , chúng tôi nói chuyện và ngồi chờ em đến , vì người bạn đó của tôi cũng rất tò mò muốn biết " em của tôi " là ai . 15h20 phút , em nhắn tin hỏi tôi có còn nhớ cuộc hẹn không . 15h30 , em nói em đang bắt đầu đi đến nơi đã hẹn . 15h45 phút , chúng tôi hồi hộp ngồi chờ em đến , riêng tôi thì thoáng chút lại nhìn đồng hồ . Em sẽ đi từ hướng nào đến , em sẽ nhìn thấy tôi trước hay tôi sẽ là người đầu tiên nhận ra em giữa phố đông người ?!.....

Thoáng có bóng vài người con gái từ xa , định thần nhìn lại , thì ra chỉ là người qua đường . Lại có tiếng con gái vọng đến từ đầu phố , lắng nghe thấy chỉ là tiếng hai người con gái gọi nhau chờ cùng về ...tôi lại nhìn đồng hồ .

15h55 phút , em nhắn tin nói rằng em không đến . Lần này , tôi không nhắn tin lại cho em nữa . Lặng lẽ , tôi kéo bạn tôi đứng dậy , trả tiền nước , ra điểm trông xe , lấy xe rồi ra về...

17h10' ngày thứ bảy hôm đó , tôi ngồi đây_trong một quán internet đông người và khá ồn ào , viết nhật kí về cuộc hẹn hò có riêng tôi và em , cuộc hẹn cuối cùng chỉ có mình tôi với lòng vui sướng ngóng trông của người chờ đợi .

Kim đồng hồ vẫn quay....

Hn thứ bảy ngày 27/12/2009 17h25'

award_tuxedo