" bài này mình viết hồi tháng 2/2022. trước lúc quyết định chia tay em ny "công chúa"

lúc đó hơi mù quáng xíu các bác ạ .bé đó đó chỉ lợi dụng mình thôi"

nhưng  m ko đăng.giờ tình cờ thấy nên mình đăng lên, mọi người ngẫm ! Bài viết hơi lủng củng mọi người thông cảm.

càng ngày e càng cảm thấy tệ về chính mình, mặc dù hai người đã yêu nhau nhưng mà bạn gái luôn muốn em phải giống 1 ai đó, luôn so sánh với 1 người con trai khác, một hình mẫu khác xa hoàn toàn những thứ gì thuộc về em và điều đó khiến em cảm thấy tự ti hơn rất là nhiều từ những lời nói của bạn ý, em bắt đầu thay đổi biến thành 1  người khác xa hoàn toàn, luôn muốn e trong hình mẫu của người khác và bạn gái không chấp nhận con người của e. còn e thì ngược lại e chấp nhận hết từ cái xấu cho tới tính tốt của bạn ý.

không an toàn trong mối quan hệ này, bạn gái không cho mình cảm giác an toàn và  luôn có những mối quan hệ ngoài luồng mà mình không thể nào kiểm soát được (ý cái kiểu đừng bận tâm, không cần biết và cũng ko đc biết) là và lúc được em hỏi,e muốn tìm hiểu thì đều nổi cáu , rồi nói ko tôn trọng riêng tư cá nhân vân vân và mây mây....! 

Em nghĩ là khi mà đã yêu nhau một cách nghiêm túc rồi thì các mối q.hệ xung quang thì cả 2 đều phải được biết hết chứ việc gì phải dấu nhẹm đi vậy, còn chuyện bạn ý nói "chưa muốn" công khai. ok mình cũng chấp nhận! 

Bạn ấy không công khai và cũng không muốn công khai mối q.hệ  và đó cũng là điều khiến mình rời đi.

Yêu nhau gần 1 năm trời mà chưa bao giờ mình được gặp bạn bè của em, không bao giờ có ý định muốn giới thiệu mình cho bạn bè hay người thân của em biết về mối q.h cũng như mình, kể cả mạng xã hội cũng kiểu tỏ ra kiểu "quý cô độc thân vui tính "

điện thoại thì xem như là 1 thứ tuyệt đối e ko đc chạm vào. đi chơi mà "ẻm" còn cố tình bỏ quên đt ở nhà vì sợ mình đòi xem.

thời gian sau này mình phát hiện ra e thường xuyên nói giối (giối hay dối nhỉ ?) công việc,bạn bè, đi đâu,....

(mình biết rõ nhưng ko muốn nói giả ngu ngơ tí) mà e càng ngày càng diễn. 

eấy rất là bận và chỉ rảnh vào lúc nhất định, mặc định mọi cuộc hẹn, đều được bạn ấy chọn,địa điểm, sắp xếp thời gian.

không bao giờ e làm điều ngược lại cho mình,k bao giờ giúp e việc gì luôn muốn là người nhận chứ k muốn cho đi.

ehay cáu gắt và ko có tôn trọng, dùng những lời lẽ khó nghe (có cả xúc phạm mình) , (thôi dẹp m* ; im m*...)

-đầu thì thỉnh thoang sau càng ngày tần suất nhiều hơn.

(...............)

cảm ơn mọi người đã đọc đến đây,!