Hãy lấy chồng Tây nếu muốn một cuộc sống HẠNH PHÚC

Okay, nội dung bài viết thì y chang tiêu đề hen. Hổng cần giải thích nhiều.

Thật ra thì như vầy, mình biết là thế giới bên ngoài có người này người kia, người tốt người xấu. Nhưng mà không hiểu sao số mình toàn gặp phải trai đểu

Mình quen trai Việt cũng 4-5 năm rồi. Thương mình cũng có, mình thương cũng có, nhưng kết cục không được đẹp cho lắm.

Tình trường đau thương của mình như sau:

-Đợt quen 1 anh mà ảnh chân trong chân ngoài, mà mình nào có biết, chuyện chưa tới đâu thì bị người yêu chánh thức ảnh vô chửi. Ảnh cũng không cánh mà bay- Mình gọi đây là thằng đểu 1

- Đang nằm với nhau tán dóc gì đó, bạn trai khen em khác “thơm”, mình đứng hình @@.-thằng đểu 2

- đi chơi với bạn gái khác, nói dối mình, ngủ với bạn khác, vụng trộm các kiểu, tới trễ, quên sinh nhật, bla blab la…..-thằng đểu các kiểu n+n

Mình cũng không hiểu sao trai Việt nó đểu thế không biết.

Rồi mình chuyển sang quen Tây. Mới đầu chơi thôi, thử cảm giác lạ nhưng về lâu mình cảm thấy hợp hơn, lãng mạn hơn, biết trân trọng mình hơn và mình….hạnh phúc hơn J))))

Mình không phải dạng đào mỏ, nhưng các anh Tây khi vào giai đoạn hèn họ rồi chưa bao giờ để mình trả tiền vì có một sự thật rằng, các bạn Tây thường thu nhập cao hơn các bạn Việt.

Trai Việt giai đoạn đầu nồng cháy, chiều bạn đủ thứ trên đời, cho tới khi đã có được bạn thì coi như giẻ rách

Trai Tây lúc đầu bình đẳng, tìm hiểu rõ ràng, luôn đúng giờ, tôn trọng bạn, quen rồi là hầu bạn “từ trên giường xuống dưới đất”-thề, hứa, đảm bảo.

Nên mình quyết tâm cua Tây, quen Tây, lấy Tây. Chứ có cho tiền mình cũng không dám quen trai Việt nữa.

Nên mình lập topic này để chia sẻ cho các bạn gái muốn có 1 tương lai hạnh phúc thì hãy quen Tây. Nhưng mà làm sao? Như thế nào?

Bạn phải bắt đầu bằng việc học tiếng Anh nhé.

Tony buổi sáng có viết như thế này:

“Là con gái phải học ngoại ngữ. Để chi, tăng cơ hội kiếm chồng. Dân số Việt Nam 90 triệu thì có 45 triệu đàn ông. Trong khi ngoài kia có 3,5 tỷ đàn ông trên thế giới. Nên theo xác suất thống kê mà nói, mình có ngoại ngữ, hẻm lấy Việt được thì lấy Tây, coi như nhiều lựa chọn hơn. Mấy anh Việt Nam mà lôm côm hắt hủi mình, các bạn hất mặt lên trời nói “Do you think you are delicious” –Mày tưởng mày ngon hả, liền. tụi nó sợ biết đâu điều chỉnh lại hành vi, sẽ nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa. Thế giới phẳng rồi, không nên thủ cựu phân biệt Tây-ta. Cứ người đàng hoàng, tử tế, quốc tịch nước nào cũng được.”

Mình sẽ không lạm bàn chuyện bạn đến với người ta bằng mục đích gì. Mình chỉ xin chia sẻ một số kinh nghiệm bản thân:

Nếu bạn nghĩ chỉ cần lắp bắp vài ba câu, nghe được vài ba chữ, xách vài chai bia đi dạo phố Tây là có thể kết bạn với một bạn Tây nào đó thì…..bạn đã cực kì nhầm.

Điều này chỉ chứng tỏ giá trị của bạn chỉ nằm ở vài ba câu, vài ba chữ và vài ba chai bia mà thôi. Nếu chỉ dừng lại ở việc kết bạn hay nói chuyện linh tinh, chuyện này có thể ok. Nếu bạn tìm kiếm người yêu, bạn sẽ xử lí ra sao khi gặp những thằng chỉ muốn “Looking for fun” hay “Hooked up only”?

Muốn đi sâu vào một mối quan hệ nghiêm túc, bạn sẽ phải học nhiều- học rất nhiều để hiểu về con người và nền văn hóa mà người ta sống. Và mình đảm bảo rằng, nó thú vị hơn rất nhiều so với thế giới nhỏ bé cùng những bạn trai Việt nhỏ bé mà chúng ta đang sống.

Bài này tạm dừng tại đây, bài sau mình sẽ viết kĩ hơn về việc học như thế nào và các kĩ năng quen Tây khác, nhé!