Trước mình cũng đã từng đăng bài qua webtretho.ai đã từng bai cua minh rui thì vào ném đá mình thật nhiều vào.

Chuyện tình buồn,mình đang chả có cảm xúc gì và cũng vì hnay là ngày t2 đầu tuần xin nghỉ làm ở nhà và chả có ai rủ đi chơi tâm sự cùng nên đành nên đây viết luyên thuyên cho nhẹ lòng.

Tình yêu của mình vs a đã trải qua rất nhiều sóng gió,những tưởng là sẽ đi đc đến bến bờ hạnh phúc,nhưng đúng là không ai ngờ đc mọi chuyện lại xảy ra như vậy.

Mình và anh yêu và quen nhau đã 3 năm,vui có,buồn có,hp cũng có.thời gian đó bọn mình đã trải qua biết bao thử thách,sóng gió.Chia tay bao nhiều lần nhưng vẫn tìm về bên nhau.và đến giờ mình vẫn không hiểu anh ấy là người ntn nữa.

Chúng mình chia tay đã nhiều lần,có lần vì gia đình a ấy ngăn cấm,lần gần đây nhất là hon 2 tháng trc bọn mình chia tay vì gia đình a ấy ngăn cản.sau đó đc 4 hôm a thuyết phục ra đình và đã đưa mình sang ăn cơm và ra mắt gia đình.Ông bà,bme,chú thím.nói chung là mọi nguoi nhà a đấy đều biết mình rùi.Sau đc 2 tuần thi a lại nói rằng bme a đấy muốn mình sang ăn cơm vì đã xem ngày cưới.Mình và a yêu nhau và tg tìm hiểu k phải là ít.vì thế 2 ng cũng xác định sẽ lấy nhau.Anh thì cơ bản là hiền,nhìn bề ngoài thì ai cũng quý mến,vì nhìn anh thư xinh.lại nói năng lễ phép,nhẹ nhàng.Bme mình thì quý a đấy,thế nên khi mình xin phép sang nhà a đấy ăn cơm bme mình cũng đồng ý.Vì mình và a đã chia tay rẩ nhiều lần,lí do toàn cãi nhau vì lí do vớ vẩn,nhung vi yêu nên a ấy cứ tím đến gặp và xl to thanh j' 1 chut thì mình lại tha thứ và đồng ý quay lại.Lần này ql mình và a cũng đều xác định sẽ cưới nên lúc bme a gọi mình sang ăn cơm đúng vào hôm 24 giáng sinh vừa rùi.bố mẹ a nói đa~ đi xem ngày và năm nay thì chỉ cưới tháng này là đẹp nhất,sang năm thì phải tận cuối năm mới cưới đc,đầu năm thì k đc ngày.Mình thì cũng chưa muốn cưới ngay tháng này vì mình sợ gấp gáp quá bme minh lo k kịp.Bme a đấy bảo nều về hỏi bme cháu đồng ý cưới tháng này thì mùng 6 hoặc mùng 8 cô chú sang thăm nhà và nc vs bme cháu bên đấy.thống nhất thì sẽ 16 ăn hỏi,24,25/11(am) se tổ chức hôn lễ.Mình nghe xong thì vừa vui vừa lo,và bảo cháu xin phép về báo lại vs bme và cod gì sẽ báo lại cho a ấy về bảo cô chú.Phần a đấy thì a cũng tỏ ý tôn trọng quyết định của mình,trc đất thì 2 đứa có nc và tính là đầu năm sau sẽ cưới nhưng do bme a đáy đi xem thì bảo đâu năm k đc ngày nên lúc đáy mình cũng phân vân.Sau hôm đó về mình nói lại vs bme mình thì bme phần vì thấy a đất hiền lành đâm ra bảo mình cuoi luôn tháng này.Bme lo con gái ế,rùi bảo cuối năm sau thì biết thế nào,con gái có thì.Mình biết bme vì lo cho mình,bởi mình cũng 24t rui(a ay 27t).minh 91 va a ấy 88.thế nên mình đã suy nghĩ và qđ đồng ý cưới tháng này luôn.vì phần vì bme,phần thì sợ yêu lâu sau này rách việc đã thế 2 đứa mình lại hay sáng nắng chiều mưa.Thế là hôm sau mình trả lời a đấy là bme đồng y cho tổ chức cưới tháng này,a đấy đã nói vs bme a đấy.dự tính là hnay nhà a đấy sang.Nhưng kể từ sau hôm mình đồng ý cuoi đến hôm qua là đc 3 ngày mà bọn mình đã xảy ra cãi vã k biết bnhiu lần.Tư chuyện sắp giường đệm rùi chụp ảnh cưới cũng đã bàn hết vs nhau rùi vì tg đén ngày cưới k còn nhiu.Không hiểu sao a ấy k bh chịu nhường nhịn mjnh,nói thêm thì a ây là ng cực kì gia trưởng,và luôn quyết định mọi thứ theo ý mình.Mjnh thì nóng tính va cuối cùng lại cãi nhau,xong thì cũng thôi k có gì.Nhưng đỉnh điểm là việc a ấy bảo dùng giường cũ và đệm cũ.chỉ mua tủ và bàn phấn.ga và gối thôi.Mjnh thi tháy cô dau mới thời nay cái gì cũng đc sắm mới hết nhưng a ấy thì bảo k mua cho do lãng phí.Mình thì thì k cần cao sang gì cả nhưng cả đời con gái có 1 lần,mình chỉ muốn cũng bằng các cô dâu khác thoi.Nhưng a ấy nói giuong và đem a ấy cũng vừa mua năm ngoài vẫn dùng tốt và vẫn mới.anh noi mua toàn loại đặt chứ có p rẻ tiền đâu,a bảo đem kim đan a đáy mua muoi mấy trieu,giuong cung thế,Gio ma thay thì lãng phí quá,voi lại hôm trc mình cũng đã lên phòng a ấy xem và cũng tháy chúng còn khá mới.a nói vạy nên mjnh cũng đã đồng ý dùng lại đệm và giuong cũ cho đỡ lãng phí.Mặc dù nhà a ấy không phải là nghèo thuộc dạng khá giả nhưng a ấy tỏ ra hơi so đo tính toán.Hôm trc a ấy giận vì mình k đi ăn cùng các bạn của a đấy.thế là bọn mình lại giạn nhau,mjnh cũng đã tỏ ý có lỗi vì hôm đáy các bạn a đấy đi đông đủ có cả bg yêu và vợ,riêng a đấy là đi 1 minh nên về a đấy giạn và trách mình là sao k đi.a đấy nói là hôm đấy em biết a chán lắm không.Nhưng mình đã giải thích là vì mình về muộn k muốn mọi ng chờ nên k đi nữa.thế mà hôm sau a k nt hay gọi điien cho mjnh .tối mình nt thi a ấy k trả lời.trong khi đó ngày cuoi k con bao lâu mà a đáy cứ dửng dưng như không.Minh giạn và suy nghĩ nhiều lắm,thế rùi tối qua a ấy đến nhà và nói hoãn đám cuoi.và muốn tìm hiểu nhau thêm.xem co hoa hop dc không,sợ lấy nhau về mà cứ cãi nhau suốt sẽ k hay.mình buồn kinh khủng?đầu óc lúc ý quay cuồng,k biết phải nói gì nữa.mình đã đồng ý và nói e cũng mệt mỏi lắm rùi,e k muốn phải chạy theo anh nữa.Thế là hết,bao nhiều hi vọng cứ nghĩ là 90/% rùi đấy.giơ đây đã trai lì vs vết thuong rùi,k còn cảm giác nữa.nằm bẹp trên giường đến trưa mới dậy.cảm giác bây giờ thật tồi tệ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Conyeuanh92