mọi ng hãy tư vấn giúp mình nhé! mình và a quen nhau qua sự giới thiệu đc 1 vài tháng. lúc đầu a rất nhiệt tình, quan tâm tới mình, hầu như cứ lúc nào rảnh là a lại nhắn tin hoặc gọi điện xem mình làm gì? ngày cuối tuần có về nhà ko?(vì mình ở tỉnh khác nhưng làm việc ở tỉnh của quê a)đã có lúc a bảo rằng a muốn mình trở thành bạn gái của a và dự tính những điều xa xôi hơn cho tương lai. mình cũng thấy ưng ý nhưng vì mới quen nhau nên mình cũng chưa nhận lời.. a đã tới thăm nhà mình. sau lần về thăm đó mình thấy a thay đổi thái đọ.lạnh nhạt hơn.ít nhắn tin hơn. cả ngày ko thấy mình ko hiểu nhưng cũng cứ kệ. có lúc mình bức xúc quá đã hỏi a lại xem bây giờ a đang nghĩ gì?nhưng a lơ đi, ko nói gì. mình cũng im lặng luôn. vài tuần sau đó a đưa mình về thăm nhà a và dự đám cưới e họ a, đi gặp bạn bè a a giới thiệu mình là bạn gái. nhưng sau ngày mình về thăm nhà a thi a càng hờ hững, lạnh nhạt hơn. 3 ngày ko có tin tức, ko nhắn tin, ko gọi điện. mình thấy lo lắng ,băn khoăn nên mình đã ntin bảo a nói chuyện. a ko nhắn tin trả lời. mình cảm nhận đc sự thay đổi của a nên mình đã bảo a nếu tôn trọng mình thì cứ nói chuyện tmái mình ko nghĩ gì. nếu a thay đổi suy nghĩ lúc đầu thì cứ nói, đừng để mình hi vọng. hôm sau a chỉ nhắn vẻn vẹn: cách sống và cách làm việc của a và em khác nhau, rồi bặt tin luôn từ đó đến gìơ. như vậy có phải là ngta đã thay đổi phải ko?(nói nhỏ mình hơi gầy 1 chút, liệu có phải vì mình gầy như vậy nên gđ a phản đối và a thì nghe theo nên mới tỏ thái độ lạnh lùng nv?)mình có nên ntin nứa ko? vì từ hôm đó mình cũng ko ntin nữa, cũng im lặng, việc ai nấy làm. vì mình nghĩ mình ko cần 1 ng thiếu chính kiến nv, mình cần phải chứng tỏ là mình mạnh mẽ, ko cần ngta mình vẫn sống tốt. mình làm nv liệu có đúng ko?