Hiz, phận là gái ế mãi chả có anh nào thèm cưa nên em đành đánh liều vác cưa đi cưa anh này. Khổ nỗi là trình còi nên công cuộc đi cưa nó liểng xiểng đầy 'đau đớn' và mùi thất bại. Em mong được các chị cho lời khuyên giúp đỡ.

Chả là em đang học ở nước ngoài, thích một bạn người châu Á (hàng xóm láng giềng khu vực ĐNA thôi ạ, em k tiện nói cụ thể vì bạn em trên webtretho cũng nhiều). Em đã liều mạng tỏ tình với bạn ấy luôn rồi nhưng bạn ấy bảo 'xin lỗi lúc này tao k có chung cảm giác với mày như mày có đối với tao. Tao sẽ cố giả vờ như lời tỏ tình của mày chưa từng xảy ra và hy vọng là sau một thời gian mọi chuyện sẽ lại như lúc bình thường. Tao sẽ k né tránh mày và cũng hy vọng là mày k né tao'

Vậy nên em với bạn ấy vẫn nói chuyện, nhắn tin như bình thường. Thậm chí cách đây 1 tháng, trước hôm em đi du lịch qua nhà bạn ấy mượn valy, ngồi nói chuyện với bạn ấy, bạn ấy còn nói hè này tao với mày ở lại thì cùng đi du lịch đi (bạn ấy nói đi nói lại chuyện này hai ba lần cơ nên em nghĩ đây cũng là một offer nghiêm túc). Đi du lịch về xong chả hiểu sao thái độ bạn ấy thay đổi, lạnh tanh. Em nhắn tin hỏi 'sao dạo này mày lạnh lùng với tao quá vậy? Tao làm gì sai à?' Thì bạn ấy bảo 'k, mày k làm j sai cả. mày đang ôn thi nên tao không muốn làm mày xao nhãng'. Vậy nên em cũng lại yên tâm.

Thế rồi tối qua bạn ấy với 2 bạn gái khác người cùng nước qua nhà hàng em làm ăn tối. Hai bạn gái kia đến trước lúc nhà hàng chưa đông nên em có để ý. Bạn ấy đến sau rồi nhập hội, lúc nhà hàng đông khách. Em bận tối mũi nên k để ý gì nữa nên chả biết bạn ấy đến. Cuối giờ làm lão làm cùng em hỏi 'sao mày mean quá vậy? Bạn mày tới mà mày lơ k chào lấy một tiếng'. Em mới há hốc miệng ra bảo tao k hề biết. Em ntin cho bạn ấy hỏi 'tối nay mày tới chỗ tao ăn à, tao xin lỗi bận quá tao k để ý gì cả, cuối giờ lúc thằng làm cùng nói tao mới biết'. Bạn ấy nhắn lại 'ừ, mày chả để ý gì' (yeah u never noticed), em nhắn lại bảo 'ôi mày làm tao thấy tội lỗi quá, thực ra tao k có cố tình mean, k cố tình lơ k chào mày' thế là bạn ấy nhắn lại 'k sao' (its fine). Ack ack, em đọc mà k hiểu fine là fine thiệt hay là sao đây. Bình thường cũng k lạnh lùng dữ vậy. Em chán quá ráng thêm hai cái tin cuối ':(' và 'good night!'. Bạn ấy k thèm reply (bt goodnight cũng lịch sự goodnight lại chứ k như này).

Haizzzz, giờ cụ thể với vụ này thì em nên làm gì? Bạn ấy có giận hay gì k ạ?

Còn về lâu dài, theo các anh các chị thấy thì mối này có tiềm năng k ạ? Xác suất cưa đổ là bao nhiêu? Nên bỏ hay mặt dày quyết tâm vác cưa tới cùng? Em có thể cung cấp thêm thông tin nếu cần. Em cảm ơn các anh các chị trước.