Mình là thành viên của diễn đàn cũng hơn 1 năm rồi.cũng hay chia sẻ ý kiến nhưng ít khi lập topic. Thấy trong mục tâm sự này có nhiều bạn băn khoăn về chuyện lấy chồng già. Mình cũng vào chia sẻ một chút ý kiến của mình.

Chồng mình hơn mình 2 giáp. Khi quyết định đến với anh ấy mình bị phản đối kịch liệt từ gia đình, bạn bè và người thân.Lúc đấy cũng mông lung lắm vì sợ mình khổ. Mình cũng là môt phụ nữ ưa nhìn, có duyên, gia đình gia giáo và ăn học đàng hoàng. Nên chuyện vượt qua tất cả đến với anh ấy là vô cùng khó khăn. Nhưng cho đến lúc này mình khẳng định một điều không có hạnh phúc nào lớn bằng các mẹ ạ . Chồng mình rất thương vợ con. Lúc nào cũng đặt gia đình và vợ con lên trên hết. Mình rất thoáng trong các mối quan hệ của chồng mình nhưng anh ấy tất cả đều về chia sẻ với vợ. Thỉnh thoảng lên đón mình đi làm về cách chỗ làm của anh ấy hơn 10km để 2 vợ chồng đi ăn xong mới về đến nhà. Lúc nào cũng sợ vợ vất vả, chuyện con cái trong nhà anh ấy lo chu tất. Có những hôm về mệt chồng lại bóp vai, bóp tay. Tối 9h mình chỉ vô tình nói thèm ăn mít khô một lúc sau đã thấy cầm về cho vợ mấy gói mít sấy cười toe toét. Những điều đấy đàn ông trẻ không làm được cho vợ.Vì thế bạn nào định lấy chồng già hãy cân nhắc nhé :o