Mọi người góp ý kiến trong một mối quan hệ như thế này có nên tiếp tục hay dừng lại. Một nam và một nữ quen nhau cũng tầm 6 tháng nói quen nhau nhưng thực chất 2 bạn chỉ gặp mặt một vài lần đa số là nhắn tin hoặc call video vì nhà 2 bạn cũng cách nhau một tiếng rưỡi chạy xe máy , ấn tượng bạn nam đối với bạn nữ ban đầu không được tốt lắm, nhưng bạn nữ thì vẫn tin có khi mới gặp mình ko hợp là chuyện bình thường dần về sau có thể thay đổi cách nhìn. Nhưng càng về sau thì 2 người mới bộc phát ra những quan điểm trái ngược nhau, bạn nữ thì thích kiểu hiện đại hợp thời trang còn bạn nam thì kiểu thích bình thường ăn mặc không hợp gu bạn nữ, những dịp lễ thì bạn nam cũng không chủ động rủ bạn nữ đi chơi mà chủ yếu là hẹn vào một bữa khác và dần bạn nữ có cảm giác thụt hẫng và trống trãi kiểu gặp người không đúng gu mình và ít quan tâm chủ yếu chỉ hỏi thăm đối phương là ăn cơm chưa, ngủ sớm đi. Ngoài ra thì không còn gì mỗi lần cãi nhau khi nhắn tin thì bạn nam chỉ nói em áp đặt hình tượng của em vào anh nhưng anh không thích điều đó. Đúng là bạn nữ có áp đặt 1 hình tượng vào bạn nam nhưng cũng chỉ muốn bạn nam đẹp hơn gọn gàng hơn thoi vì nhìn bề ngoài tổng quát bạn nam ko chỉnh tề về cách ăn mặc, mà bạn nam cũng không thay đổi gì ròi bạn nữ dần cảm thấy 2 người ko hợp tích cách nhau nói chia tay thì bạn nam cứ thờ ơ cho qua mọi chuyện hôm sau lại nhắn tin lại. Nhưng với mỗi lần cải nhau 2 người mới dần xa cách nhau mà nói chia tay thì bạn nam ko chịu. Vậy sau không cho một lối thoát để 2 người tìm một người hợp với bản thân mình hơn.