Chào anh/chị và các mẹ webtretho,

Em lập topic này với mong muốn được nghe lời khuyên của các anh/chị để tụi em có thể được "giải phóng" khỏi "tình trạng ế ẩm".

Câu chuyện là như thế này ạ:

Nhóm em gồm 4 thành viên nữ cùng học chung Đại học, sinh năm 86 và 87, gia đình ở Hà Nội, đều có công việc ổn định và "chưa mối tình vắt vai" ("rung rinh" thì chắc có nhưng chính thức thì chưa).

Cuộc sống vẫn tiếp diễn, ngoài công việc hàng ngày, thỉnh thoảng tụi em tụ tập, đi hát và du lịch... Cho đến một ngày, tất cả nhận ra cần phải tìm một bờ vai, bạn bè thì vẫn cần nhưng một nửa thì không thể thiếu. Tụi em biết sở dĩ khá là chậm chễ trong chuyện tìm được một nửa phù hợp là vì không có nhiều cơ hội gặp gỡ, giao lưu.

Hiện tại, tụi em mong muốn có thể gặp gỡ, tiếp xúc với nhiều người với hy vọng may mắn sẽ tìm được một nửa phù hợp. Giai đoạn này, tụi em cảm thấy mất phương hướng và có gì đó chững lại chưa biết bước tiếp như thế nào?

Rất mong nhận được lời khuyên của các anh/chị, xem tụi em nên tham gia vào Câu lạc bộ, Hội thảo, Làm quen và kết bạn... như thế nào với mong muốn rất nghiêm túc như vậy.

Chân thành cám ơn anh/chị,