Kể ra thì xấu hổ lắm, hơn 31 cái xuân xanh rồi mà vẫn chưa biết cưa zai.

Vừa rồi em lập cái topic này nè....

http://www.webtretho.com/forum/f187/tu-van-giup-minh-cach-vuot-qua-cua-ai-nay-voi-982708/

Mình cảm ơn cả nhà một lần nữa và cũng xin lỗi là vì mình không vượt qua nổi tính tò mò nên vẫn đánh liều ở cùng phòng với zai.

Trong quá trình đi thì zai cũng gợi ý chuyện đó 2 lần theo cách rất khéo. Nhưng mình từ chối nên zai cũng ko thúc ép gì nhiều lắm.

Sau khi về thì chat với zai, zai khen ảnh đẹp, rồi bảo mình kiêu thế....

Rồi nói chuyện tiếp với nhau cũng nhiều, nhưng chat thì thưa hơn trước hẳn vì mình cũng bận công việc. Hôm nào ko thấy mình online là zai lại nhắn tin hỏi thăm...Rủ mình đi ăn, mình cũng đi.

Bây giờ về thì mình cũng thik thik zai, nhưng chưa rõ về tính cách lắm. Mình mù mờ về việc này quá, không biết thế nào để hiểu hơn về người ta đây. Với cả làm thế nào để mình tán được zai??? Mình có cảm nhận là zai đang tán mình, nhưng tốc độ hơi thưa thớt.

1 đoạn tin nhắn qua điện thoại thế này có nói lên là zai đang có ý tán không hay là mình đang ăn dưa bở. :((:(( Mọi người tư vấn với. Mình gửi cho zai 1 cái list về những chuyến bay đại hạ giá để đi du lịch (vì sau chuyến đi zai nói là muốn đi tiếp Phú Quốc). Mình gửi xong zai nhắn lại ngay như sau:

Zai: Định rủ anh đi trú đông hả?

Mình: Hi, thấy có ja rẻ gửi anh tham khảo nếu có ý định đi trú đông với người nào đó.

Zai: Anh ko thik trú đông. Chỉ thik thịt gà thôi. Haha (mình tuổi gà-81)

Mình: Anh định thịt gà nấu đông à?

Zai: Có thể

Mình:. Chẹp, có mỗi con gà tốt tính mà có ng lại cứ muốn thịt là sao nhỉ?

Zai: Giờ thik gà ta thôi mà chứ có ai thik gà tây đâu?

Mình:....im lặng

Zai: Có người sợ rồi kìa

Mình: Ai sợ chứ, A thử xem có thịt được ko. Hehe

Zai: E hem thi đó thôi. Ko bít hôm nọ có ai sợ kìa (vẫn nhắc lại cái hôm đi đấy, bảo mình sợ zai ăn híp)

Mình: (Chua ngoa tí) Hôm nào? a sợ thì có. Toàn bận làm báo cáo đúng lúc có câu hỏi khó. Ha ha

(Vì lần sau khi về mấy ngày mình và zai chat, mình nhắc lại cái hôm zai nói trở thành ng iu của mình, mình hỏi zai lúc đó là do emotion thật sự hay là nói dối để đạt điều gì đó...zai im lặng, 1 gặng hỏi, zai bảo "đừng cậy lúc anh bận làm báo cáo mà ăn hiếp anh nhé". Lần sau nữa nhắn tin về chuyện người tốt người xấu ở thiên hạ, zai bảo "tốt quá cũng khổ đó em", mình bảo "uhm, anh đừng tốt quá với người khác, tốt quá với em thôi nhỉ? hi" thế là zai im luôn. Ko biết có phải mình mạnh mồm quá không nữa. :Embarrassment:

Zai: Không thành thật với chính mình rồi. Ha ha

Mình không nhắn tin tiếp cho zai nữa. Vì cũng đúng nếu mấy hôm ở cùng phòng mà mình sống theo kiểu feeling thì cũng có chuyện đó xảy ra rồi.

Liệu zai như vậy có nghiêm túc không mọi người nhỉ? nếu zai nghiêm túc, mình tiếp tục tán zai thế nào đây??? Mọi người júp mình để thoát khỏi cái hội Ế cái nhé.