Bạn trai với em yêu nhau tính đến nay gần hai năm rồi ạ. Anh hơn em 10 tuổi, sống khá kín đáo, ít nói còn em thì lãng mạng tính tình hơi trẻ con. Hồi trước anh có cho em nick yahoo của anh sau đó em thử đăng nhập vào facebook, ai ngờ lại vào được vì giống mật khẩu của yahoo. Em lén đọc tin nhắn của anh và ấn tượng nhất với 1 người. Anh ấy nhắn tin cho chị ấy từ năm 2012 đến nay và rất hiếm khi chị ấy trả lời. Anh nhắn tin rất nhiều lần gần 1 năm, chị ấy không trả lời nhưng em không hiểu sao anh vẫn nhắn tin cho chị. Nội dung tin nhắn đại loại như ngủ đi bé, em đang làm gì đó, em khỏe không,... Gần đây cũng thấy chị đó trả lời tin nhắn của anh. Em lúc đầu cho rằng mình không nên can thiệp vào chuyện riêng của anh nhiều quá nên cũng không nghi gì, chỉ đơn giản là yêu nhau thông cảm cho nhau mà thôi. Nhưng gần đây em và anh ấy lại trục trặc liên tục, cãi nhau rất nhiều lần. Em còn tức quá nói chia tay mà anh ấy cũng không níu kéo, kêu em tự suy nghĩ. Em không thể hiểu nổi tình cảm anh ấy dành cho em là gì nữa. xong cuối cùng lại chính em lại phải hạ bệ làm lành. Nhưng hôm qua anh ấy để quên điện thoại ở nhà em, đó chỉ là điện thoại phụ ít liên lạc nên anh nhờ em giữ hộ. Cũng lại 1 lần nữa em tò mò nên mở điện thoại của anh ra xem. Em thấy thời gian gần đây anh có liên lạc với chị kia. Mà còn lưu bằng biệt danh nữa. Em cũng muốn chắc chắn nên lưu số điện thoại của chị kia vào máy mình để xem chị ấy có chơi zalo, sky, viber,... hiện ảnh đúng chị ấy hay không. Ai ngờ đúng là chị ấy. Em cũng chả được anh lưu cái tên đặc biệt như vậy. Em lên face tìm tin nhắn của anh với bạn anh, đọc toàn bộ. Và còn thấy bạn anh hỏi anh và chị kia dạo này như thế nào rồi, xong rồi anh cũng có nói là có người yêu mới là em. Nhưng em không hiểu sao em rất đau lòng, em thấy em rất giống chị ấy, chỉ khác là em ít tuổi hơn nên trẻ trung hơn thôi. Em không liên lạc với anh và im lặng. Em cũng chả rõ mối quan hệ của hai người đó là như thế nào nữa nên em không thể tỏ thái độ giận hờn mà không rõ lý do được. Nếu nói ra anh ấy lại cho rằng em đọc trộm tin nhắn của anh ấy. Em phải làm sao đây ạ? Em có nên cho qua chuyện này một lần nữa.