Mọi người giúp em với ạ,

Em muốn quay lại với người yêu cũ, đã nhiều lần e đã cố quên, đấu tranh lý trí hay là quên đi, phải dừng lại, hết duyên nợ, nhưng vì tình cảm còn quá nhiều nên cứ dằn vặt, kiểu nửa vời, Nếu đã k quên dc như thế, e quyết định theo đuổi lại anh ấy. Chọn cho mình một mục tiêu, k quên dc thì hết lòng theo đuổi, chứ kiểu đấu tranh, lúc nọ lúc kia, mệt mỏi mà cứ buồn suốt ngày. Trước kia a đã bỏ công tán mình, giờ mình theo đuổi lại anh, có sao đâu, khi tình cảm đủ nhiều để chấp nhận anh tất cả( cả những gì mình không thích).

1 . A là người nói chia tay với em,bọn em cũng từng chia tay nhiều lần nhưng vì còn tình cảm mà quay lại. Tình cảm của bọn e có nhiều rào cản: k hợp tuổi, gia đình a không ưng, nhưng bọn e vẫn để thời gian nuôi lớn tình cảm, nếu k thắng được là do tình cảm chưa đủ lớn mà thôi, e muốn nuôi dưỡng thêm. Đấy là rào cản xuyên suốt cuộc tình của bọn e.

Còn lý do chia tay lần này phần lớn là do em, Do công việc của a bận, k thể quan tâm, nt hỏi han e nhiều,tình cảm nhạt dần công việc của a cũng có phần mệt mỏi làm đêm suốt, một phần do anh vô tâm, e lại nhạy cảm quá, cứ một ngày không nhận dc tin nhắn của anh, nhắn tin anh không trả lời, là em làm loạn lên, lại nhắn tin bất chấp, nói nhiều, a thì cứ im lặng, a càng im lặng, em càng không kiểm soát được, nhiều lần dẫn đến cả hai mệt mỏi và kết quả chia tay, vẫn nghĩ do a vô tâm nhưng e thấy e sai, đáng trách nhiều hơn. E thì lại thương anh quá nhiều, nhiều đến mức, chia tay a cũng rất phũ với em, đau lắm, nhưng e vẫn thấy thương a nhiều hơn, thương những lần a chạy gần 20km sang em,mưa rét, có khi còn đang sốt, có khi chỉ sang được một lúc, vì công việc phải về luôn, có khi tối muộn tranh thủ chạy sang vì hẹn với e, vì sợ e giận. Chẳng phải yêu nhau là mỗi người nhường nhịn một tí để dung hoà lẫn nhau, thời gian để thử thách xem tình cảm đủ lớn để vượt qua khó khăn, để nhìn rõ nhau, để sửa đổi, để chấp nhận nhau, e muốn sửa đổi để vun đắp tiếp tình cảm.

2. Sau khi chia tay, mất một thời gian, e nhắn tin níu kéo, nhưng vì tình cảm của a cũng nhạt đi nhiều nên k ăn thua. Gần đây những lúc sau khi uống rượu, cũng không phải là say, a thường nhớ và nhắn tin cho e báo đang say, nhưng chỉ là vô thức, thói quen nhắn thế thôi, a còn có bảo khi nào những lúc say say anh không còn nhớ tới em nữa thì anh sẽ đi tán người khác, còn với em chắc chắn chẳng đi tới đâu cộng với việc e nói nhiều nên mệt mỏi, trước sau cũng dừng lại, dừng sớm tốt cho em.

3.Với em, Anh là người tốt, a có phũ với e thế nào, làm e đau thế nào, e vẫn thấu hiểu được cho anh, có thể tình yêu của e là mù quáng, nhưng còn tình cảm, em vẫn muốn yêu, yêu trọn vẹn.

Mọi người cho em lời khuyên làm thế nào để cưa lại được anh, em không muốn từ bỏ, vì đã làm nhiều lần mà không được.