Giới thiệu qua 1 chút cả 2 đứa mình đều 25t, mình biết cô ấy 7 năm, cô ấy đã trải qua 2 mối tình. Nhà 2 đứa cách nhau cả đi và về là 34km chưa kể đi chơi.

Cô ấy với mình là người yêu đầu (do xưa mình mải chơi + nhát). Bọn mình tìm hiểu nhau đến h là đc 3 thg, trong khoảng thời gian đó cô ấy đã cho mình gặp gia đình họ hàng cách nhà cô ấy cách HN 180km , đồng nghiệp, bạn bè của cô ấy. Mình cũng đã đưa cô ấy về nhà mình. Trong thơì gian tìm hiểu do cô ấy mới chỉ có tình cảm trên tình bạn, chụp chung cô ý cũng ko thích (như sợ mình đăng lên face). Do vậy lúc nào mình cũng sợ và có cảm giác cô ấy có người khác, điểm này dẫn đến 1 loạt sai lầm. Lúc nào gặp mặt mình cũng muốn gần gũi cô ấy để tăng mức độ tình cảm nhưng cô ấy thấy ko thoải mái, bị áp lực khi cạnh mình:-S, mấy lần giận toàn cô ý làm lành trc /:), cho đến sự việc làm tràn ly. ........

Tối hôm đấy mình có ăn cơm, xong cô ấy phải sang nhà chú ngủ, mình thì muốn gần cô ấy, khi cô ấy đi tắm, mình có dắt xe lên nhà và đóng của lại, vì khi tụi mình hôn nhau cô của toàn mở nhiều khi có tiếng chân 2 đứa phải dừng lại điểm này mình ko thích.

Khi cô ấy xuống chắc mọi người cũng đoán đc phản ứng của cô ấy rồi, hỏi mỗi câu: "tại sao lại đóng cửa". Mình đã giải thích nhưng cô ý phản ứng lại bằng hành động mở cửa để đi. Mình có đi cùng cô ấy sang nhà chú, trên đường cô ấy kêu :"Từ h ko phải sang nữa đâu, thất vọng" đây là lần thứ 2 cô ấy nói vậy. Cả 2 lần đều liên quan đến chuyện gần gũi, có lẽ mình đã quá nóng vội.

Sau đó 1 tuần cả 2 ko nt gọi điện, cuộc hẹn cuối tuần cũng theo đó bị hủy. Cho đến h mình liên lạc lại, đến nhà cô ấy vẫn tiếp nhưng cô ấy bảo 1 tuần rồi cô ấy sống rất thoải mái, ko bị áp lực:), và bảo tình có lẽ cảm với mình ko nhiều, ko thể tiếp tục đc và xl mình. Mình bảo sẽ cố gắng tới cùng nhưng cô ấy ko chấp nhận, còn nói " Cứ thử nếu muốn ko nhìn mặt nhau".

2 ngừoi trc cũng thế, h mình nt cô ấy ko rep, kêu cô ấy nếu vậy unfriend hộ mình, mình ko unfriend đc và mình cũng ko thể chịu đc khi thấy cô ấy bên người khác, cô ấy thích thì làm chứ cô ấy ko làm.

Có thể cách cư xử của mình trg khi tìm hiểu mọi người ko đồng tình. Mình cũng thấy cơ hội tái hợp là ko thể đến 80%, nhưng vẫn muốn 2 đứa quay lại, mặc dù nhiều ngừoi nói cô ấy và mình ko hợp. Theo mọi ngừoi h mình phải làm sao, mặc dù cơ hội gần như ko có :((