Chào mọi người ạ! Em xp gửi bài viết mới vì nói thật, việc này hơi vẩn vơ trong đầu ạ.

Như thế này :) :

Em là nữ, đang làm việc tại HN. Học vấn ĐH, gia đình cơ bản ;;) tính cách lúc trẻ con, lúc người lớn, tuy nhiên là tuýp ng ngoan, biết điều. Công việc hàng ngày làm văn phòng tại 1 cty. :p ngoại hình bình thường, nhiều lúc đc khen xinh ( biết là chém nhưng vẫn thích b-) ) biết chăm sóc bản thân và có trách nhiệm với cuộc sống.

Hiện tại em đang single.

Hôm vừa rồi, vào buổi chiều đang ở vp thì có tin nhắn từ 1 số " đẹp đẹp":

đẹp đẹp: Em la ...(tên của em) ha?

Hon.da: Da, ai do ah?

đẹp đẹp: A co the gap em ma ko noi ten truoc bay gio duoc ko? :D

Hon.da: :D ai dang treu minh day' ha?

đẹp đẹp: Thi cu cho la vay di cung duoc ma. He he

Hon.da: :D

đẹp đẹp: Cuoi nhu vay chac la se cho toi gap ... (tên em) roi? :D

Trước khi có tin nhắn đến em vừa call cho 2 contact ( trong cv nhưng chưa liên lạc lần nào - mà họ k nghe máy ) nên em nghĩ là người ta liên lạc lại. Tuy nhiên đến khi đẹp đẹp nhắn tin số 2, em biết k pải KH nên đoán ai đó đang trêu mình mới hỏi lại như vậy. Tất nhiên vì chưa biết là ai nên chỉ lịch sự cười như vậy thui. Khi đẹp đẹp k định nói thêm là ai, em call lại vì thật tình em k thích kiểu " giỡn giỡn" như vầy cho lắm b-)b-) đầu dây nghe máy luôn và cũng k xưng tên, thân thế, chỉ nói là muốn gặp em rồi mới nói tên được không?

Híc, mọi ng bảo có đc không? Em im lặng để nghe đầu dây nói thêm nhưng đầu dây chẳng nói thêm gì, hỏi em đang ở cơ quan à? +.+ em bảo vâng, em đang bận và có gì liên lạc sau!

Cúp máy cũng có chút tò mò và khó hiểu, ai mà lại liên lạc với mình như vậy. Hôm sau Mum em có nói ch, hóa ra là 1 hôm nào đó Mum em có gặp lại cô bạn lâu ngày, cô ấy cũng có bạn gì đó ( cùng quê với gia đình em) có con trai cũng độc thân. Cô xin số của em và để anh ấy làm quen. Theo em được biết thì anh ấy hơn em 5 tuổi, đang làm ở đây và làm GV (ĐH).

Hiện tại, tức là hôm nay đó ạ, thì việc liên lạc đã dừng lại rồi và em bị mắng xối xả khủng khiếp luôn. Em kể lúc đầu như vậy để mọi ng có còm ment gì k ạ? Sau đó có liên lạc qua vài tin nhắn nữa nếu mọi ng quan tâm em sẽ kể tiếp. Vì không muốn kể việc cá nhân lên đây hết ngay từ đầu, em k định câu view gì đâu, mà tính em hay ngại như vậy, mong các anh chị cao thủ kinh niên lắng nghe và cho em chỉ giáo để sáng cái mắt, cái bụng ạ. ( Em còn vẩn vơ vì sau đó em bị mắng ghê quá!) Em cảm ơn! @};-@};-@};-@};