Giá Như .Đã 4h trôi qua và a lại ko ngủ dc. Dạo này a hay nghĩ linh tinh, a bắt đầu giá mà giống như e. Giá mà lúc nãy e ừ 1 phát thì a đã có thể kê cao gối mà ngủ. nhưng e lại bắt đầu điệp khúc giống dạo nó,'' cần time để tìm lại chính mình'', giống cái hồi cách đây 3 tháng. rồi sau đấy cái a nhận lại ko giống như thế,ko giống như những gì a tin tưởng về e,ko biết e tìm kiểu gì mà thành ra 1 con người hoàn toàn mới,1 bộ mặt hoàn toàn mới trước mắt a. Nhưng lần này chắc ko thế đâu e nhỉ. Lần này là tìm lại chính e thật, chứ ko phải như lần trước, là e bỏ dơi a để đi tìm mới lạ,để đi tìm 1 con người khác của e, ko hiền, ko ngoan, ko thật thà,ko sẵn sàng nt hay chat vs a đến tận đêm,ko mong tn trả lời của a hàng ngày,thậm chí còn ko reply lại tn của a,và quan trọng nhất, ko cả dám cho a up ảnh 2 đứa lên face. Lần này ko thế đâu e nhỉ. A tin em, nhưng ko đủ 100%. Giá mà lần trước ko có lần e lừa dối a, ko có lần e cố sống cố chết, lôi cả chuyện chia tay ra để cố lừa dối a thì a đã có thể tin tưởng e mà ko cần suy nghĩ,đến mức lôi cả chia tay ra dọa thì a biết sự nó to ntn rồi,rồi giá mà e nói vs a là "e tổ trức sinh nhật e nhưng mà chỉ mời bọn bạn nhà thu, còn Đ vs Th thì e ko mời, chỉ tổ trức nhỏ thôi vì e dnay hay thân vs đội nhà Thu'' giá như e đã nói thật như vậy với a. Nhưng e lại chọn cách giấu, và lấp liếm. Khi bị lộ thì e lại giống lần trước, làm mọi giá để giấu đi cái sai của mình, bất chấp tất cả, và làm cho mọi truyện rối tung lên, đến nỗi phải lôi cả người ngoài vào đây. Giá như e chưa từng nói dối tôi dù nửa lời. Rồi giá như a chưa từng đối xử lạnh lùng với e thì có lẽ sau lần e đối xử đó a đã có thể nhẹ nhõm mà bước ra đi, hoặc nặng nề mà tát cho e vài phát cho tỉnh ngộ rồi ôm e vào lòng mà tha thứ. Rồi giá như a ko tham chơi game, ko tham rượu chè để có nhiều time hơn dành cho e thì e đã yêu a hơn trước. Rồi giá như a ko đi học cao học, mình lấy nhau, tiếp tục tìm hiểu và hoàn thiện nhau như pa ma ngày xưa. Rồi giá như e chưa từng nói vs tôi hồi năm 1 yêu nhau, là ông thịnh tán e, rồi giá như a ko lục face e để biết rằng 2 ng thân nhau hơn mức bt,để thấy cái cách nc của 2 người sao mà giống với hối tôi và e còn tán nhau tới thế, để được đọc thấy dòng ''mình lại hẹn hò đi e'',mặc dù tôi biết chỉ là trêu nhau thôi, nhưng sao lòng tôi vẫn cứ nặng trĩu và đau tim đến vậy,cũng may tôi tự học dc cách kiềm chế mình,để đến lúc khi bị e mắng té tát vào mặt là ''e đã dặn a như thế nào, a là loại ng gì,a ko coi lời nói e ra gì mà up ảnh ôm ấp lên face, trước sao ko up mà h up làm gì'' chỉ cho đến khi bị như thế tôi mới thực sự thấy mình bị xúc phạm tới mức nào, bị coi khinh tới mức nào và bị bắt nạt tới mức nào. nếu tôi kể tr này ra cho mọi ng,chắc tôi đã bị chửi là thằng ngu ,ngu lắm, nhưng ko sao,ngu nhưng tôi yêu em. rồi giá như t ko biết dc rằng e nói vs cả cái A và Ông B( cái A và anh B là anh em ruột) rằng rằng chúng ta đã chia tay lâu rồi, giờ chỉ là bạn bè bình thường và e ko còn yêu tồi, rồi giá như e nói vs ông B rằng a đang ở hn nhưng bận ko đi ăn sn dc.Rồi giá như ông B không có Sh, không lái xe oto trở e và cái A đi chơi, e ko mặc những bộ quần áo ngắn,những bộ váy mà chưa bao h e mặc cho a thấy, giá như e ko hẹn ông ấy đi uống Café, ko cùng ông ấy chơi cùng 1 game, giá như e dành thời gian để nt cho a chứ ko phải chat và nt vs ông ấy đến 1h sáng. rồi giá như e ko nói với tôi rằng ''nếu được làm quản lí thì e sẽ sống luôn ở Hn, rồi giá như e ko nói vs tôi ''anh lên hn làm như bạn S đi, đừng về quê nữa'' rồi giá như e ko nói vs tôi ''a bảo pa mua xe đi,để a đi làm, rồi tối về đón e''. Giá như e ko như vậy.

Đáng lẽ a định up 1 hình 2 đứa lên face để xem phản ứng của e ntn, nhưng sao a phải làm thê,còn là gì của nhau đâu. a đã tin e, thì sao a lại phải làm thế, tin là tin chứ sao. a tin ko phải vì tin lời nói của e, rằng e sẽ tnay rằng e sẽ thế nọ, e sẽ ko chơi bời, ko đàn đúm,e sẽ gửi tiền về cho mẹ.... mấy cái đấy đừng hứa vs a mà hãy hứa vs lòng mình trước e ạ. Đôi khi a nghĩ lời e nói a tin dc phần nhiều nhưng ko đủ 100%, e nói dối vì có lí do của riêng e và để a yêu e. Nhưng cái chính vẫn là a tin e,thế thôi, rồi a ko phải tin lời nói của e mà là lời thề. A tin, a tin lời thề của người mình yêu. e đã từng thề là nếu e phản bội a thì sẽ bị xe.... rồi con ó nói phét. Lúc a bắt e thề ko phải là a muốn e như vậy, ai lại muốn ng mình yêu thương nhất là ó, ai lại muốn một nửa của mình bị xe tông, e mà đi thì ko biết a có sống nổi ko. e thề để cho a có 1 điểm dựa, 1 điểm để tin tưởng vì tính a đa nghi. Nếu 1 cô gái khác thề như vậy trước mặt a có lẽ đã ăn 1 đấm rồi e ạ. h a ko tin cô nào hết e ạ, a chỉ tin có mỗi mình e thôi, vì e đặc biệt, vì e yêu a thật lòng. còn những cô gái khác, a đã thấy bao tấm gương rồi: chị L yêu a T thế mà còn như thế, vk ck anh ph lấy nhau rồi mà còn có truyện chị T đi lăng nhăng như thế, rồi a lên diễn đàn đọc cũng có 1 cô tâm sự là yêu chồng lắm nhưng vẫn đi lăng nhăng do nhu cầu.... rồi vân vân, thế đấy e ạ. giờ a chỉ tin dc mỗi mình e thôi. Rồi a tin,2 gia đình đã qua lại tới mức thế,là ai khác thì ko nói nhưng riêng e,e là cô gái ngoan, e ko muốn bị mang tiếng xấu cho cả 2 ta,chỉ là e vẫn muốn tìm hiểu a thêm thôi nên chưa qd cưới, đúng ko. Hôm nay a viết lên tường này là để cho e đọc đấy, e đọc được thì e nhớ reply lại cho a biết dc ko. Mới đầu a định ko viết đâu, vì đã bỏ qua rồi thì nhắc lại làm gì, đàn ông chấp vặt làm gì. nhưng e nói là muốn giải thích cho a hiểu e mà chờ mãi e cũng có giải thích đâu, nên a viết ntn. e đọc được thì e reply trả lời nếu e muốn giải thích,còn ko thì thôi cũng dc,ko sao.quên hết sạch những tr đã qua đi. bắt đầu lại từ đầu, từ cái hồi mới tán ấy. Nhưng tán thì tán công khai, ko lấp liếm,đường đường mắm mắm trên face cho thiên hạ nó biết rằng, cái N nó có đối tượng để tìm hiểu rồi, mấy thằng chim lợn muốn tán N nhà tao thì biến hết đi,làm ng thứ 3 nhảy vào thì chả có gì là anh hùng hết, giết chết 1 con ng ko vui đâu, đi đi, lấy chỗ cho thằng T nó tán cái N, à ko. cho chúng nó tìm hiểu nhau để còn sớm đi trăng mật Đà Lạt chứ