Người yêu kém em 1 tuổi. Chúng em yêu nhau đã được hơn 4 năm, từ khi còn học chung lớp đại học. Trước đây đến nhà bạn trai chơi thì bố mẹ bạn í khá thân thiện, em với bác gái nói chuyện khá thoải mái vui vẻ. Nhưng một hôm đến chơi thì thái độ khác hẳn, em hỏi thăm còn k muốn trả lời nữa. Xong nói thẳng với em ( có mặt bạn bè và nhiều người) là không thích con trai lấy vợ xa rằng lấy xa thì vợ khổ, không có điều kiện báo hiếu bố mẹ đẻ, rằng chỉ muốn con trai lấy vợ gần (cách tầm 20km), làm giáo viên cho có nhiều thời gian. Trong khi đó em cũng công việc ổn định, xác định làm lâu dài ở HN. Đợt đầu bị phản đối thì bạn trai em cũng thái độ rất cương quyết, em cũng được củng cố thêm niềm tin. Nhưng đợt này bạn trai em lại muốn bọn em dừng lại, bảo khó mà đến được với nhau. Sau này nhỡ không thành thì em lại thiệt thòi lỡ dở. Hiện tại thì tâm lý cả 2 đứa cùng không muốn cưới. Bạn trai em thì muốn phấn đấu vài năm nữa, với cả chưa muốn cưới sớm (Em 26 bạn trai 25 ạ). Còn em thì do đang nuôi 1 đứa em nữa nên cũng chưa muốn. Em cũng không biết tại sao bạn trai em lại thay đổi thái độ như thế. Liệu có phải có người khác không (Bạn em bề ngoài khá đào hoa, từ xưa đi học đã nhiều bạn gái thích rùi), chỗ làm mới của người yêu em cũng có nhiều em trẻ xinh (chính ngy em khen thế). Em nên làm thế nào bây giờ ạ. Bọn em yêu nhau cũng lâu rùi, tình cảm rất thắm thiết, đã tính nhiều kế hoạch cho tương lai. Bây giờ tự dưng đòi chia tay, thực sự buốn quá ạ