Em chào các anh chị , em có chuyện mong các anh chị tư vấn giúp .

Chuyện của em tựa đề đã nói lên tất cả rồi . Em chỉ nói thêm để mọi người rõ hơn và cho em lời khuyên .

Em năm nay 26 tuổi , bạn trai của em kém em 2 tuổi tức là mới 24 . Nghe đã thấy không bình thường rồi phải không ạ ? Vấn đề là ở chỗ đó . Bọn em yêu nhau được hơn 1 năm rồi , nhưng mới chính thức đến nhà nhau chơi giới thệu là người yêu được nửa năm nay . Nghe thì chắc người ngoài đều tưởng bên gia đình bạn trai em cấm nhưng thực ra là gia đình em :Sad:. Bố mẹ bạn trai em rất quý em. Khi chưa về ra mắt bên gia đình bạn trai em thì em cũng rất lo là bố mẹ bf em sẽ không thích nhưng lúc gặp rồi lại hoàn toàn ngược lại . Gia đình anh ấy rất quý mến em và ủng hộ cho bọn em tiến tới hôn nhân . Còn về phía gia đình em bố mẹ em tỏ vẻ không thích vì bạn trai kém tuổi . Bố mẹ em nói rằng yêu người kém tuổi thường chưa đủ chín chắn hay mải chơi bỏ mặc vợ con , phụ nữ nhanh già hơn đàn ông . Em thuyết phục bố mẹ em nhiều lần rồi nhưng bố mẹ em vẫn không thay đổi suy nghĩ . Bạn trai em đến nhà chơi bố mẹ em chỉ ngồi nói chuyện khách sáo một lúc chứ không tỏ ý có cảm tình hay ủng hộ, Còn chuỵen nữa đó là có 1 người khác đang theo đuổi em nhưng em không yêu , còn bố mẹ em lại có vẻ ưa anh này hơn bf em :mad:.

Về phần bạn trai em và em . Bọn em cảm thấy rất hợp nhau , bf của em kém tuổi nhưng luôn tỏ ra là người em tin cậy đựoc . Bf của em cũng biết bố mẹ em không thích anh ấy (em hơn tuổi nhưng vẫn gọi bf là anh , thói quen từ xưa vì khi mới quen chưa bíet bf kém tuổi , sau này yêu nhau thì xưng hô đã thành quen ) , nhưng anh ấy không vì thế mà ghét gia đình em . Bf em nói cứ để từ từ rồi anh ấy thuyết phục bằng hành động cho bố mẹ em thay đổi suy nghĩ . Nói thêm là bọn em cũng đã quan hệ xxx với nhau vì cả 2 đều muốn tiến tới hôn nhân , chỉ còn vấn đề mỗi ở gia đình em nữa thôi ( thế mới đau :Sad: ).

Em cũng biết phải kiên nhẫn , nhưng quả thật em đang buồn quá không biết làm cách nào để tác động đến bố mẹ em hiệu quả . Mong các anh chị cho em lời khuyên . Em cảm ơn :Rose: