Mình đang rất hoang mang không lối thoát, cứ mãi trong cái vòng luẩn quẩn lo sợ không biết nên làm thế nào nữa.Mình sn 90 yêu một người 89 cùng làng.yêu nhau được gần 2 năm rồi.nhưng gia đình anh ý phản đối,ngay từ đầu khi mới yêu anh ý có đặt vấn đề với bố mẹ anh ý thì họ đã phản đối kịch liệt.anh ý đang làm trong một bệnh viện.tuy học y nhưng anh là một người chất phác và hiền luôn vì mọi người nhiều khi quên cả bản thân mình. nhà anh có 4 người con, 2trai 2 gái và anh là út, anh trai cả cưới vợ nhưng chị vợ này không hợp với cách sống của gia đình chồng nên ở cùng gia đình trên hà nội,anh là một người rất thương bố mẹ nên không muốn cho bố mẹ buồn.em là người yêu đầu của anh ấy, anh ý nhát lắm lúc đầu gặp anh nói tình yêu của bọn em có thành hay không là do anh, ngay từ đầu gặp em đã cảm nhận thấy như thân quen một cách kỳ lạ, trước đó khi là sinh viên cũng có rất nhiều người có thế nói hơn anh về mọi mặt thíc nhưng em đều không có cảm giác nên chưa yêu ai chính thức bao giờ,Gia đình anh ý phản đối vì những lý do không đâu vì cùng làng nên em nghe được nhiều tin đồn. Dì út nhà em là vợ của cậu út nhà anh ý. Dì là một người đảm đang nhưng hay nói và đanh đá nhưng tốt tính mọi việc trong gia đình luôn chu toàn. mẹ anh ý không đồng ý một phần vì sợ sau này em không dì đanh đá,Một phần vì gia đình nhà mình cũng nghèo nữa, mình học kế toán ra nhưng công việc chưa ổn định lắm nhà mình thì có 2 chị em gái.Ngay từ đầu luôn tin tưởng anh và không từ chối bất cứ việc gì,anh cũng rất yêu em , hai đứa rất hợp nhau và cả 3 đều nặng về gia đình.nếu phải chon 1 trong 2 gia đính thì sẽ chọn gia đình mình.khi yêu em đã yêu hết mình không so đo thiệt hơn và một lòng chung thủy và chúng em cũng ở bên nhau nhiều lên đã đã quá giới hạn,đã trao cho anh cái ngàn vàng của mình, bọn em xác định bố mẹ không đồng ý em nhưng sẽ không thể nhận cháu của ông bà, bọn em có QH nhiều lần nhưng chưa lần nào có thai, và gia đình anh ý ngày càng phản đối gay gắt.

Bây giờ anh muốn chia tay. Em thực sự thất vọng vì trước đây anh hoàn toàn khác là một người vô cùng hiền lành và có trách nhiệm, em luôn tin. vì có lần anh nói anh sẽ có trách nhiệm vì những gì mình đã làm,yêu rất yêu anh lên níu kéo rất nhiều nhưng không có kết quả.em đã suy sụp rất nhiều và cố gắng tồn tại vì bố mẹ em.

Bây giờ em nên làm gì đây có nên tiếp tục níu kéo không.thực sự mất hết niềm tin rồi vô cùng sợ hãi