hình ảnh

Chào cả nhà,

Mình muốn xin ý kiến chút ạ, hiện tại mình và người yêu không liên lạc được hơn 1 tuần. Vấn đề thì chủ yếu do mình. Anh ấy và m yêu nhau được hơn 1 năm. Cũng chia tay k biết bao nhiều lần. A ấy sn 86,m sn 90. Cũng coá tuổi hết rồi. Và đặc biệt là anh ấy đã qua 1 đời vợ (ở vs nhau hơn 2 năm) và đứa con thì ở vs mẹ. Hiện tại thì a ấy cũng như 1 ng độc thân vì ở 1m 1 nhà, nhưng cách đây 1 tuần M có hỏi anh ấy về việc chuyện cũ và mình k nhận được câu trả lời thỏa mãn lắm thế là giận và bảo chia tay. Mình hỏi kĩ về việc a ấy sẽ làm tn khi mai sau phát sinh chuyện cũ...con riêng và pải tiếp xúc vs ng cũ kia. A bảo ng cũ thì dứt khoát rồi còn con thì pải có trách nhiệm với nó. Nghĩ lại thì M ích kỉ thật vì lo sợ tình cảm bị san sẻ và mai sau k biết chuyện gì sẽ xảy ra. Thật sự M sợ và suy nghiz khá nhiều. Mấy h sau đó thì a ấy nhăn tin bình thường và k đả động đến chuyện đó, còn M thì vẫn ấm ức vì chưa nhận được câu trả lời thoả đáng. M nói xong thì a ấy cũng im lặng. Chỉ bảo tuỳ em, cảm thấy không phù hợp thì lựa chọn và mạnh mẽ bước đi. Ngày trc thì a ấy còn níu kéo nhưng giờ anh ấy không nói gì, im lặng từ pải được chục hôm r. M lại chủ động nhắn bảo a k muốn nc vs em nữa à. A cũng k nói gì. Mình nói thêm nếu k muốn thì sẽ k làm phiền anh nữa và s cũng im lặng. Dù trong lòng nói vậy nhưng thật sự M vẫn còn yêu anh vẫn muốn đi xa hơn vì cũng đã bàn chuyện cưới. M buồn quá các mẹ ơi. Biết là M cũng có sai nhưng sao a ấy không nhún nhường M chút, không giữ M lại, lại bảo cầu thị chứ k cầu lụy. K biết là do M sai hay do a ấy đang thực sự k trân trọng mình... M có nên im lặng hay nhắn tin cho a ấy nữa k???