E và a quen nhau được hơn 5 năm. Bọn e quyết định sẽ cưới vào năm 2024. E đã ra trường và hiện đang đi làm, còn a thì vẫn còn đang học. Dự là cuối năm nay a ra trường. Bọn e đã lên kế hoạch cho tương lai từ đám hỏi đến cưới. Dạo gần đây bọn e hay tranh cãi về nhưng việc rất nhỏ và ly ti. Việc đám cưới là do e toàn quyền quyết định. Ba mẹ ck của e cũng rất thương e nên để cho e quyết hết. Nhưng vì chuyện cưới là do e lo hết còn a thì lo học, nên e cũng biết là dạo gần e dễ stress và trở nên nóng tính. A đi học có làm đồ án vs 2 bạn cùng lớp, nhưng dạo gần a hay cứ giúp đỡ cô bạn khác giới. Ban đầu a có kể vs e về bé đó nhưng e ko quan tâm vì rất tin tưởng ck e.

Thế nhưng con bé càng ngày càng quá đáng khi cứ diện hết lý do này đến lý do khác để đi nhờ xe của ck e. Lúc biết chuyện thì ck e đã cho con bé đi nhờ rất nhiều lần rồi. E có nc vs ck em và ck e khẳng định là chỉ cho đi nhờ. Ck cũng khẳng định là a ấy ko có ý gì vs bé đó cả. Nhưng e thì vẫn tin vào trực giác của e mn ạ.

Có lần con bé nó nhờ ck e chở nó ra quán phở. Lúc đầu ck e ko muốn vì đã có hẹn đi ăn trưa vs e. Ai dè con bé nó nói là chị của bé đó ko rước bé đc, và còn cố tình mở loa ngoài cho ck e nghe. Bé nói là chị bé ở xa nên nhờ ck e cho quá giang 1 đoạn. Về ck e có kể vs e , và e cũng nghi ngờ là bé này bắt đầu có tình cảm vs ck e rồi (vì ck e là một người tốt bụng, hay giúp mn, ai ổng cũng giúp). Sau khi nghe tới chuyện ck kế về vụ chở đi quán phở là e liền cọc lên vs ck em. E có bảo ck e là chúng e sắp cưới r nên giữ khoảng cách vs bạn khác giới. E không quá nhạy cảm khi đồng nghiệp hay bạn nè a ấy là nữ. Nhưng e không thích kiểu bé đó cứ nhờ mỗi ck e, trong khi bé đó cũng có bạn có thể chở bé đó đi đc. Vck e cải nhau. Ck e cũng xuống nước xl e. Nhưng e vẫn chưa nguôi giận được. Một là vì ck e vẫn khăn khăn là ko có gì vs bé đó. Hai là vì ck e nói bé đó cũng tốt.

Đỉnh điểm là tối qua ck e còn nhờ e chở con bé đó lên khu tập trung của trường vì bé đó ko có phương tiện di chuyển trong 2 tuần tới. Ck e còn muốn e gặp và làm quen vs bé đó. Nhưng trong lòng em biết thà g.i.ế.t nhầm còn hơn bỏ xót. E vẫn tin vào trực giắc của em và e ko muốn kết thân với con bé, vì e biết chắc nếu e kết thân vs nó, e sẽ tạo cơ hội cho nó phá hoại hạnh phúc của e. E thà bị mn nói là e đa nghi. Nhưng vì e có quá nhiều người xung quanh bị trà xanh cứ.ơ.p ny nên e rất ám ảnh những việc ntn.

Các dâu cho e lời khuyên vs! E phải làm sao cho vẹn đôi đường. E biết ck e rất yêu và thương em. Bọn e cuối năm này đính hôn rồi. E ko muốn làm lớn chuyện. Phải nói sao để ck e hiểu? E cảm ơn ạ!