Nhờ mọi người tư vấn giúp em ạ.

Em là người miền Nam. Người yêu em là người Bắc, đang là kỹ sư xây dựng. Tụi em quen biêt nhau lâu rồi nhưng yêu nhau mới được 4 tháng @};-. Lúc trước anh ấy làm việc ở Sài Gòn nhưng gia đình có chuyện nên anh ấy trở về Bắc. Tháng sau anh ấy mới vào Sài Gòn lại. Lúc đầu quen nhau anh ấy nói với em sẽ ở trong Nam lập nghiệp và sinh sống trong Nam luôn. Nhưng hôm nay anh ấy thú thực với em là ba mẹ anh ấy nói là cưới vợ ở miền nào cũng được, không phân biệt học thức, giàu nghèo nhưng nhất định phải về quê chứ không được ở trong Nam :((. Em nghe mà lo lắm không biết phải thế nào nữa. Với lại thời gian lúc mới tán em anh ấy cũng nhiệt tình lắm, luôn cố gắng dành thời gian cho em, thậm chí đang làm việc mà chỉ cần em nhắn tin là chạy ra ngoài gọi điện thoại để được nghe giọng em nhưng dạo gần đây em thấy anh ấy dần vô tâm với em:-S. Em biết ngành xây dựng mệt mỏi, áp lực nên em cũng cố gắng thông cảm cho anh ấy nhưng gần đây anh ấy đi làm về ngày nào cũng bảo đi uống nước với bạn rồi về gọi dt nói với em vài câu thì bảo buồn ngủ muốn đi ngủ (do anh ấy đang ở Bắc nên tụi em ko gặp nhau được), em dần không cảm thấy an toàn khi yêu anh ấy vì mới có mấy tháng thôi mà đã như vậy thì sau này sẽ như thế nào. Em đã từng bị tổn thương rất nhiều trong quá khứ nên em thường hay lo lắng, suy nghĩ lung tung với lại tính em khá yếu đuối, chỉ cần buồn là em lại ko muốn ăn uống rồi lại bệnh :-S. Mẹ em thấy vậy nên cũng lo cho em nên không muôn em quen anh ấy nữa dù mẹ chưa biết việc anh ấy muốn em ra Bắc làm dâu (nếu biết chắc là cấm quen luôn đó):((:((:((. Em không biết việc tiếp tục yêu anh ấy có đúng không khi anh ấy cứ vô tâm với em như vậy và nếu có thể tiến đến hôn nhân thì việc em co nên về Bắc với anh ấy không. Em sợ lạc lõng xứ lạ quê người sẽ chỉ có mỗi anh ấy là người thân, lỡ xảy ra chuyện gì không vui không có bạn bè, người thân chắc em trầm cảm hay bênh mà chết sớm luôn quá :-S. Nhưng giờ nếu kết thúc thì em lại sợ phải bắt đầu lại từ đầu. Em mệt mỏi quá mọi người ạ. Em có nói cảm giác của em về việc anh ấy vô tâm, anh ấy hứa sẽ thay đổi nhưng không biết sẽ đi tới đâu, với anh ấy cứ hay bảo yêu phải tin tưởng nhau rồi anh ây lại đòi cuối năm nay đám cưới để em ko phải lo lăng nữa nhưng anh ây vô tâm như vậy em lại sợ cưới về thì càng tủi thân hơn với giờ lại thêm việc về Bắc nữa thì càng sợ hơn. Mọi người thấy liệu anh ấy có phải chán em rồi không? :(( :((:((và nếu như anh ấy vẫn yêu em và kết hôn thì em có nên ra ngoài Bắc không?:((:((:(( Hơi dài dòng tí, mọi người thông cảm tại em cũng đang rối lắm.