Trước đây mình cứ nghĩ đây là địa phận của các mẹ đã có em bé rồi cơ, chứ thành phần ế như mình thì không có phần. Hôm nay vô tình lạc vào đây vì công việc, lại thấy có rất nhiều topic dành cho người ế như mình, nên cũng mạo muội đăng ký thành viên, và giới thiệu bản thân, hy vọng mở rộng thêm mối quan hệ của mình, được làm quen với nhiều bạn ế cả nam lẫn nữ, để chúng ta cùng xây dựng một công đồng ế vững mạnh. Cũng như được học hỏi các chị lớn tuổi hơn, có kinh nghiệm trường đời cũng như trong hôn nhân tương lai, vì tính ra em cũng chưa được va chạm cuộc sống nhiều lắm. Em cảm ơn mọi người.

Em tên là Nhung, sinh năm 1990. Vừa tốt nghiệp trường đại học Điện Lực, quê ở Tuyên Quang , hiện đang sống ở Hà Nội. Ngoại hình ở mức bình thường, nếu đánh giá theo thang điểm 10 thì chiếu cố chắc cũng được 5 (đấy là em hy vọng thế). Về tính tình thì em nghĩ mình là người biết cách nói chuyện, tuy thỉnh thoảng có hơi bị nhận xét là mồm mép nhanh nhảu quá
:)
. Với bạn bè và mọi người xung quanh thì em được đánh giá là hòa đồng, thân thiện. Lý do duy nhất khiến em ế đến thời điểm này là trước đây em quá bận rộn, vừa học vừa làm (em học liên thông ), lại làm cả partime +full time. Có những thời điểm em bận tới mức cảm giác thở thôi cũng là việc xa xỉ. Một ngày của em luôn bắt đầu từ 8h sáng đến 10h tối. Về đến nhà, em chỉ kịp tắm rửa và lăn vật ra ngủ để hôm sau lại có sức tiếp tục cái điệp khúc đấy
:(
. Em không có tâm trí quan tâm tới yêu đương, đến bạn bè có khi còn chả mấy khi liên lạc (vì em cứ mải công việc chứ không phải em sống không biết có bạn bè đâu ạ ). Với lại căn bản là tuy mẹ em sốt ruột chuyện yêu đương nhưng bố em lại ra sức ủng hộ, đồng tình nên em lại được tiếp thêm nghị lực mà không lo ế
. Chỉ mãi cho đến khi tốt nghiệp được Đại học, bị trống khoảng thời gian lên lớp, em mới thấy bắt đầu thiếu thiếu cái gì thật. Và cái thiếu thiếu ấy là một anh người yêu
. Em cũng mở rộng lòng mình ra tìm kiếm nhưng kỳ thực, em thấy đây là điều khó khăn quá mức, khó như việc cố gắng thi đậu Đại học vậy
. Vì em chơi nhiều nhưng toàn chơi với các bạn gái, ít có mối quan hệ với các bạn khác giới hoặc bạn khác giới thì đều là bạn chơi thân thiết lâu năm, chúng nó đều có người yêu hết rồi ạ :(.

Em hy vọng có thể làm quen với các anh tuổi gần 30 hoặc ngoài 30, sinh khoảng từ năm 1978 đến 1985, còn độc thân, đang sống và làm việc ở Hà Nội vì hiện tại em cũng đang sinh sống ở đây. Em không thích các anh trẻ quá (sau năm 1985) vì tính em cũng đủ trẻ con rồi nên em mong được tìm hiểu và làm quen với những người chín chắn. Thế nên nếu anh nào thấy những chia sẻ của em là thú vị, có thể liên lạc với em SĐT: 0917 220 990 (em tên Nhung). Hy vọng có thể là bạn, còn em chưa dám nói về tiến triển xa xôi. Tuy nhiên, dù chỉ là bạn bè, em cũng mong một mối quan hệ chân thành, thoải mái nhưng không dễ dãi, vì nói thật em cũng nghe cảnh báo rất nhiều từ bạn bè về các mối quan hệ ảo và những người "bạn" quen qua mạng. Mong là số em không tới nỗi đen đủi như thế.

Cảm ơn mọi người vì đã đủ kiên nhẫn đọc những chia sẻ dài dăng dặc này của em.

P/c: Chị nào có lòng tốt có thể chỉ bảo cho em cách sớm thoát ế được thì em cảm ơn lắm lắm ạ.