Chào các anh/chị,

Đây là lần đầu em tâm sự trên diễn đàn về chuyện tình yêu của mình.

Người yêu em hơn em 4 tuổi, quen nhau đã được 4 tháng & nhận lời yêu được khoảng 2 tháng rồi. Anh theo như em cảm nhận là 1 người hiền lành, tốt tính, không ăn chơi hào nhoáng, tuy là tính cách hơi thô và không khéo léo. Bản thân em trong thời gian tìm hiểu trước đây cũng có một số người tán tỉnh, họ có ngoại hình và tính cách cũng như nhiều cái hơn anh đấy. Nhưng không hiểu sao em lại lựa chọn anh, đó gần như là em làm theo cảm giác của mình. Và hiện giờ, sau mấy tháng quen nhau, mặc dù cũng một số lần giận dỗi, tranh cãi nhưng em thấy anh và em cũng rất hợp tính nhau. Có cãi nhau bực mình lắm nhưng em chẳng thể giận anh lâu, chỉ cần anh nhắn tin làm hòa thì chưa đầy 1 ngày đã làm lành & lại gắn bó yêu nhau hiểu nhau hơn.

Tuy nhiên gần đây anh có dụ em vào nhà nghỉ. Có khi đang xe máy đi chơi loanh quanh thì anh tự đi xe vào n2, có khi 2 anh em nc bình thường thì anh chủ động hỏi thẳng em: "Vào n2 với anh đi?" . Em thì tính hay đùa nên những lúc đấy chỉ hùa theo anh bông đùa mấy câu, nghĩ là anh đùa em, dụ đùa vậy thôi. Chứ không ngờ là mấy lần anh rủ như vậy thật.

Bản thân em nghĩ việc 2 người yêu nhau & cũng tiến tới bước xa hơn là điều bt. Tuy nhiên em thực tình chưa QH lần nào, ngay cả với những ng yêu trước đây. Và suy nghĩ âu lo rằng, khi mà 2 đứa chưa có hứa hẹn gì về việc kết hôn (bố mẹ anh thì em chưa gặp lần nào, vì anh chưa dẫn em về nhà anh ra mắt), thì việc tiến với nhau xa hơn bằng xxx khiến cho em thấy nặng gánh tư tưởng. Mà hiện giờ em vẫn thấy nhiều người quan điểm coi trọng trinh tiết lắm. Nếu em ko thể giữ gìn, và sau này ko thể lấy anh làm ck, thì phận gái tụi em sẽ chịu thiệt thòi, ít nhất là trong tư tưởng.

Vậy nên em đã từ chối dăm lần anh rủ như vậy. Anh cũng ko đồng ý lắm & nói "Nếu ko có xxx thì anh & em có hơn gì 1 tình bạn. Chẳng lẽ chỉ có thể làm chuyện đấy vs ck thôi ah?". Em cũng có đồng ý vs anh phần nào, & nghĩ rằng mình nên chăng cho cả 2 một cơ hội?

Sau khi suy nghĩ vài ngày, em cũng thừa nhận là mình cũng có muốn gần gũi vs anh thật, muốn lắm, chỉ là kiềm chế bớt lại thôi (mà có tình cảm thì đấy cũng là điều đương nhiên), nên lần về sau em có đồng ý đi cùng anh vào n2.