Chào các mẹ. em là nam nhé, năm nay 24 tuổi ợ mong mọi người giúp đỡ em ca này ạ.

cách đây 1 năm thì em quen ex ạ, em và ex cùng quê, em hơn em ấy 4t

chả hiểu ex sống kiểu j mà mấy đứa học cùng ex đánh giá là ex hiền.

em nt làm quen thì em ấy cũng nhắn lại, lúc ấy em vừa thất tình nên muốn kiếm 1 người để khỏi đau buồn, theo tư vấn của các bạn em,

nhưng mà khổ cái là em ấy cũng như em vừa bị thất tình,

mới quen đc 3 ngày thì hôm ấy sinh nhật bạn của em học ở xa nên có đi gửi quà, em ấy nt hỏi là đang làm j thì em bảo đang gửi quà sinh nhật cho bạn học ở xa thì em ấy dỗi. bảo là anh có bạn gái rồi còn nt làm j, lúc ấy em tưởng nói đùa nên bảo là bạn học cùng nhưng mà cứ thế dỗi. em giải thích mãi mới hiểu ạ.

hôm sau thì em ấy bảo là ốm đang nằm bệnh viện, em nghe toàn mùi gió thôi,và mấy hôm sau em khẳng định là em này hay nói phét ạ.

vài hôm sau tức là quen đc 5 hôm ạ, em ấy bảo là từ nay phải gọi em ấy là vợ ck. láo nháo em ấy đấm chết ( mặc dù là chưa gặp lần nào) em thì cứ ừ đại đi. hôm sau em đi uống trà đá vs bạn. thì em ấy nt e cũng bảo là đi trà đá, rồi cứ bảo em đi với gái này nọ =)), lúc em đang đi xe ko nt đc thì cứ dỗi, em tức chửi cho, bảo muốn a tai nạn chết ak, mới thôi. thật sự càng nghĩ càng shock nên hơi nản vì gái này, ko có hứng thú mấy, nên nhắn tin nữa. và để im lặng đi ngủ, hôm sau dậy giật mình thấy hơn 100 sms 900 ( yêu cầu gọi lại của vinaphone) và hơn 20 cuộc gọi bị nhỡ, em càng shock hơn nữa. nhưng mà nghĩ thấy thương thương nên gọi lại cho em ấy, gọi thì em ấy ko nghe. nên em thôi không gọi nữa, 1 lúc sau thì dt em đổ chông. em nghe thì cô ta tắt máy, em gọi lại thì cũng không nghe ( nản toàn tập),.. sau đó em ko nt j nữa ạ. em ấy cố gắng liên lạc với em nhưng mà em thấy nó thế nào ấy nhất quết ko nghe, đến tối em đang ngồi xem phim thì em ấy lấy số khác gọi hỏi là Anh ak. C đây, trung thu có về ko? em bảo là có, rồi bảo đang nấu cơm lát nc sau, sau đó em ko nghe máy nữa ak

Hôm trung thu ( tức là trung thu năm ngoái ấy ạ) em đang ngồi dán trại thì em ấy bảo là xuống chỗ em chơi, nhà em cách nhà em ấy 2km. em từ chối mãi mà em ấy cứ đòi đến bằng đc, em ấy đạp xe đến ạ. :)) em thấy cũng xịnh xắn trắng trẻo,cao dáo, nói thật là cũng thích thích ạ.

rồi ngồi nc 1 lúc thì nói khéo để em ấy về, nhưng mà em ấy kểu ạ, ngồi mãi đến chiều mới về :)), hôm sau e lên hn thì em ấy theo em lên hn làm chỗ bạn em ấy, em cũng dẫn đến tận nơi.

khoảng 1 tháng sau em về quê thì cũng đúng vào hôm ấy em ấy về, nên bọn em hẹn nhau, nhưng mà bất ngờ quá, vì em ấy dễ dãi :((. ( chưa có làm j đâu ạ)

thật sự là mất hết niềm tin, nhưng mà ko có lý do j để chia tay,

1 tuần sau em đi công tác sài gòn 1 tháng, vẫn liên lạc đến lúc về, lúc này thì thời tiết lạnh HN lạnh lắm ạ., em ở nhà bạn em sáng hôm sau em ấy bảo qua chỗ em chơi, em bảo là ok rồi ngủ tiếp. 1 lúc sau em ấy nt bảo là e đang ở ngã tư sở rồi, em để im lặng đi ngủ. hơn 1 tiếng sau em dậy đọc tin nhắn thì hỏi em ấy đang ở đau thì bảo vẫn đợi ở đấy. =))) thời em đang ở trong chăn, nhìn ra ngoài thấy trời mưa lạnh đã ngại đi rồi. hjxhjx

ra đến nơi thì đứng chỗ rất khó tìm, gọi thì không nhe, nhất định nt, em tức quá định bỏ về. nhưng mà thôi lỡ ra rồi. đứng ngay chỗ lắm công an nữa nên phải vội vàng lên xe đi, em cũng quên ko đưa mũ bảo hiểm, mà em ấy cứ ngồi trên xe vậy đến lúc công an nó tuýt cho mới ngớ ng ra. em bảo sao ko bảo anh em ấy bảo em ngại. =)). rồi đi đường em bảo là ngồi dịch vào cho ấm thì em ấy trả lời là anh có biết đây là ngoài đường ko? Em cảm giác như em ấy đang sống trong những năm thập niên 80 ấy ạ. :)). nhưng ko có ai thì lại rễ rãi đến bất ngờ.

Rồi về nhà bạn em ngồi chơi,bạn em đi mua lẩu về ăn, thì cũng ngồi nhặt dau, làm mọi việc. ai cũng khen là đc good good :)),

nhưng đến lúc ăn thì bảo thế nào cũng không ăn, lôi xuống thì leo lên dường nằm đắp chăn, nhất định ko ngồi ăn, khiến bạn em chả ai ăn đc, thế là em tức quá lôi lên xe chở về chỗ cũ.

rồi mấy hôm sau đòi về ra mắt, nhưng mà em thực sự là ko có cảm tình vs em ấy nên bảo để sau,

Hôm sau vừa ngủ dậy thì thì em nhận đc tin nhắn là

" anh ơi, em lấy chồng nhé, người ta sẽ xin việc cho em"

nghĩ bụng bảo con này bị điên rồi, nên trả lời là ừ, thôi em lấy đi, chúc em hạnh phúc nhé, tặc lưỡi và ngủ tiếp

em thì toàn để im lặng ngủ thôi, lúc dậy nhận đc hơn chục tin

tin đầu tiên là " anh nói vậy mà nghe đc ak:

tin thứ 2 là " anh ơi đâu rồi

thứ 3 đại loại là giận em này nọ

.....

em nhắn lại anh ko chấp nhận 1 người định bắt cá 2 tay như em đâu, thôi em lấy chồng đi, nta sẽ xin việc cho em. hạnh phúc nhé.

- em chỉ nói vậy thôi nếu anh yêu em thì phải bỏ qua cho em chứ.

- thôi anh chán lắm rồi mình chia tay đi

rồi em ấy nài nỷ khóc lóc van xin, bảo em sẽ cho anh tất cả mà, anh đừng bỏ em.

em phải bảo là đang làm hồ sơ xuất khẩu lao động hàn quốc, 4 năm mới về, thôi ở nhà lấy chồng vui vẻ đê,

thế em ấy mới buông tha cho em ạ!!!!

1 năm sau, khoảng tháng 7 năm nay tự nhiên em ấy mò đc face của em, đọc stt biết là em còn ở VN lại liên lạc lại,

rồi lại nài nỷ

em lại phải dùng kế sách khác là nói chuyện người lớn vs người khác rồi cuối năm nay kết hôn,

- có khi nào nc ng lớn rồi mà ko cưới ko anh?

- không em ạ, anh yêu nt lắm, nt cũng yêu anh, ko bỏ đc còn nhiều cái liên quan nữa, đâu phải bỏ là bỏ đâu

- nhưng em yêu anh nhiều hơn ng ta

- thôi anh xem em là em gái nhé

20.10 vẫn năn nỷ em ạ. hjxhjx k biết phải ntn em ấy mới hiểu cho em nữa. chả nhẽ nói thằng là em nên đi bệnh viện khám lại xem có bị tâm thần ko ak?