Cái chuyện của em thì ngắn gọn là em yêu nhỏ bạn thân :(, cơ mà mọi người có lòng thì đọc hết dùm em rồi tư vấn giúp em ạ :(.

Em ko tin rằng có cái thứ gọi là duyên số cho đến khi em gặp nó, nhà hai đứa khá gần nhau, học chung với nhau suốt 4 năm cấp 2 ngồi gần nhau luôn nhưng chưa bao giờ nói chuyện với nhau. Rồi cấp 3 mỗi đứa học 1 trường, cái này chả quan trọng lắm vì mãi cho đến khi bọn em bắt đầu quen nhau thì kí ức duy nhất của em về bạn ấy là bạn ấy gầy nhom, còn kí ức duy nhất về em của bạn ấy là em bị rách quần :|.

Sau này lên SG bọn em có chuyển chỗ ở vài lần, mà lần nào cũng gần nhà nhau, nhưng vẫn không gặp nhau mà có gặp chắc cũng ko nc. Rồi bọn em vô tình gặp nhau trên mạng chào xã giao vài câu và mọi thứ bắt đầu. Mối quan hệ của bọn em chắc cũng khác thông thường, em nghĩ thông thường một cô gái đặc biệt là những cô gái xinh xắn có học thức giống bạn em thường đặt ra các tiêu chuẩn nhất định rồi sau đó chàng trai nào đạt được các tiêu chuẩn đó thì mới cho phép hò hẹn rồi từ từ nảy sinh yêu thương. Với bọn em thì lần đầu tiên nói chuyện bọn em phát hiện ra tụi em hợp nhau khủng khiếp, hai đứa giống nhau kinh khủng, tất nhiên cũng có một số cái khác biệt nhưng sự khác biệt đó chỉ là bọn em cảm thấy nhau thú vị hơn.

Rồi bọn em thân nhau thực ra cũng không có gì lạ, thời gian sau bọn em dành gần như toàn bộ thời gian cho nhau, lúc nào rảnh là tụi em đi chơi với nhau, thường thì ai đó thân với nhau trên mạng thì ngoài đời gặp nhau ít nói hơn và ngược lại còn hai đứa em thì cả trên mạng lẫn ngoài đời hai đứa đều tám kinh khủng :|, tốn thời gian tới mức ảnh hưởng đến công việc riêng của hai đứa, thành ra sau này phải quy định thời gian chát ( vì đứa này nhìn thấy nick đứa kia mà ko chát khó chịu lắm :p). Bên cạnh nhau bọn em có thoải mái kinh khủng bọn em có thể ngồi cả ngày tâm sự với nhau đủ thứ chuyện, có thể nói mọi thứ mà không sợ đứa kia đánh giá, với bọn em thì chỉ cần hai đứa bên cạnh nhau cũng đủ vui dù bọn em có làm gì đi đâu, coi phim nếu hai đứa coi phim hay thì ko bàn, phim dở hai đứa cùng chê phim, phim bình thường thì hai đứa cùng tám quên mie cái phim đó nói về cái gì. Đi với nhau bọn em cảm thấy thời gian trôi qua nhanh kinh khủng. Nhưng khi nhìn tổng thể lại cảm thấy như đã quen nhau từ rất lâu rồi đó, mới 3 tháng mà đứa nào cũng cảm thấy như cả năm 8-}. Có lẽ tại dành quá nhiều thời gian cho nhau.

Rồi thì bọn em thích nhau ( em nghĩ cũng ko lạ lắm ), bạn ấy nói em là người đặc biệt, người mà bạn ấy không thể thiếu, người mà dường như chỉ có đi với em mới khiến bạn ấy vui. Bạn ấy nói em là người đem lại những cảm giác mà bạn ấy chưa từng có trước đây cảm giác hài lòng với cuộc sống, bạn ấy trân trọng mối quan hệ của tụi em lắm, quan tâm tới em :(. Đại khái bọn em thân hơn hơn bạn thân nữa :o. như kiểu là soulmate của nhau á.

Nhưng có gì đó khiến cả hai đều không muốn mối quan hệ này đi xa hơn, cả hai đều muốn chỉ dừng lại ở bạn thân. Nhưng cả hai đều hiểu là một mối quan hệ đâu thể dừng lại mãi tại một điểm, bọn em đâu thể mãi thân như vầy. Nhưng nó nhạt đi bọn em không muốn, mà quen nhau như 1 cặp thì bọn em sợ chia tay. Bạn ấy muốn mãi sau này bọn em vẫn là gì đó của nhau hơn là yêu nhau rồi lại chia tay. ( Yêu đứa bạn thân nhất rồi chia tay dễ bị ám ảnh cả đời bởi hình ảnh người kia lắm :) ). Mà cả hai đứa đều sợ mất nhau, đến nỗi chủ đề mà bọn em nói với nhau nhiều nhất là khi nào hai đứa không còn chơi với nhau nữa, bởi cả hai đứa đều sợ người kia rồi cũng sẽ đi ngang đời mình và biến mất mối quan hệ từ không có gì thành thân thiết rồi nhạt dần rồi không nc với nhau nữa.

Đến bây giờ mối quan hệ của bọn em vẫn cứ lơ lửng, bạn ấy thì chọn cách không nghĩ nữa, chỉ cần vui vẻ bên nhau khi còn có thể :). Nhìn bọn em thì ai cũng nghĩ là hai đứa yêu nhau, khó có ai hiểu em như bạn ấy và ngược lại, hai đứa xưng hô với nhau bằng ba, má :|, đi chơi với nhau lúc nào rảnh, quan tâm bla bla....Hai đứa trở nên ích kỉ hơn, đứa này không muốn đứa kia quen người khác, đi chơi với người khác dù đều tự biết là mình không có quyền gì :|. Cái cách mà bọn em nc với nhau cũng dị dị như là mối quan hệ của hai đứa vậy nó giống giống như này. Giờ em cũng không biết phải làm sao nữa, chả lẽ như vầy hoài, em bắt đầu cảm thấy mình yêu bạn ấy nhiều quá rồi :|, hai đứa cứ như là cố để không yêu nhau á :|