Em 25 tuổi,em có quen 1 người bằng tuổi được 13 tháng rồi ạ.Người đó hiện đang đi làm bên Nhật 3 năm (người đó đi được gần 3 tháng rồi ạ).Từ khi người đó đi đến giờ em và người vẫn liên lạc bình thường.Người đó nhìn chung cũng thương yêu,lo lắng cho em.Nhưng gần đây người đó hay coment status của 1 người con gái là bạn cấp 3 của người đó có sử dụng những từ ngữ như "cưng,bé".Em có tỏ thái độ là ko thích rồi,người đó nói người con gái đó là bạn đã có chồng rồi,khi đó em cũng ko nói gì.Nhưng hôm nay em lại thấy coment của người đó cho người bạn gái đó có sử dụng từ "bé" (2 người đó bằng tuổi nhau).Em tức lắm,em có nhắn tin cho người đó là "bạn anh có chồng rồi,anh gọi người ta bằng cưng,bằng bé chồng người đó biết ko tốt đâu,ko có người đàn ông nào thích người con trai khác kiu vợ mình như vậy,cũng ko có người con gái nào thích người yêu mình gọi người con gái khác như vậy ( trong đó có em).Em nói vậy để anh tự cân nhắc.Em ko muốn cãi nhau với anh nên chỉ nói vậy thôi nhưng em thấy khó chịu lắm".Người đó đang ngủ nên chưa trả lời (vì bây giờ bên Nhật là 2h khuya rồi).Các chị cho em hỏi em có đang ghen vô lý ko? Em định ko liên lạc đó mấy ngày để xem thái độ của người đó thế nào,nhưng em lại sợ em mà biến mất mấy ngày thì người đó cũng quên em luôn.Theo các chị thì em có nên biến mất vài ngày ko ạ???