Em vừa thất tình. Nhưng đau khổ hơn là thất vọng. Hiện giờ em rất suy sụp và mệt mỏi.

Em 23t, yêu anh ấy 1,5 năm, bằng tuổi. Bọn e đến với nhau rất tình cờ và như bị hút vào nhau, yêu ko dứt ra được. Trong 1 năm đó, a ấy thể hiện là con người rất chân thành, quan tâm em, 2 đứa cùng nói về tương lai rất nhiều. E cũng nói trước kế hoạch của em sẽ đi học ở nước ngoài 2 năm, a ấy cũng đồng ý đợi, em rất tin tưởng vào tình yêu ấy.

Đến ngày em gần đi, thì a ấy nhắn tin đòi chia tay với nhiều lý do như gia đình ngăn cản, hết yêu, muốn tập trung cho sự nghiệp... Em đã níu kéo, còn chạy lên cả HN để gặp a ấy níu kéo. Sau đó a ấy quay lại. Rồi e bay. Trong khoảng 2 tháng sau đó vẫn khá ổn khi yêu xa. Nhưng rồi cuối cùng,a ấy lại lạnh nhạt và đòi ctay nữa. Còn nói ko cần em, chán e. Rất phũ. Em đã rất đau khổ chấp nhận. Nhưng vì nhớ, nên thi thoảng e điên rồ nhắn tin cho a ấy. Có lúc a ấy cũng chủ động nhắn tin cho e trước. Trong tg này, e thấy có 1 đứa con gái lạ trên fb a ấy, nhưng a ta chối, nói là bạn bè fb bình thường. Chuyện cứ thế, quan tâm nhau ko rõ ràng trong tầm 3 tháng. Đỉnh điểm là tháng cuối, a ấy dù k nói yêu e nhưng luôn tạo cho e hy vọng bằng cách nói nhớ e, sẽ ko quên e, hẹn nhau đến hè e về chơi sẽ đón e, dành tg cho e, bù đăps cho e sau tg xa nhau, còn nói cả chuyện cưới nhau tương lai. Nhưng e vẫn nghi ngờ cả đứa con gái lạ kia, dù a ấy vẫn khẳng định k có ai cả. Đến 1 ngày e nhắn cho đứa con gái ấy hỏi thẳng, thì hoá ra đã yêu nhau 3 tháng rồi. Trong 3 tháng trời, a ta lừa dối e, tạo cho e hy vọng về việc a ấy vẫn chờ đợi e, nhưng đã yêu và gần gũi ng khác. E sốc lắm. A ta cũng trở mặt, chối bỏ mọi điều đã nhấp nhả e mấy tháng vừa rồi, đổ hết lỗi cho e, còn nói vs ng yêu mới rằng e là đứa đeo bám chứ a ta ko có ý j với e cả. Nchung a ta đổ hết tội lỗi cho e và khẳng định ko lừa dối người yêu mới. E uất ức và đau khổ lắm. Ko thể tin người mới mấy ngày trước còn nói nhớ nhung e, lại trở mặt phụ bạc hèn hạ như vậy. A ta còn tuyên bố ko thể mất cô gái kia, bảo e đừng phá a ta. E thật sự tuyệt vọng và mệt mỏi. E đã khóc và thức trắng cả đêm vì đau khổ. Đã 3 ngày sau khi chuyện xảy ra, a ta sau ngày trắng trợn đổ lỗi cho e hòng giữ cô gái kia thì đã thành công, và nhắn cho e 1 câu xin lỗi e ( e biết là giả tạo), sau đó chặn em trên fb cũng như mọi phương thức khác.

Em đang rất rối và gục ngã hoàn toàn khi tình yêu của em lại bị lừa gạt như thế. Nhất là khi e đag đi học ở xứ người. Em phải làm gì đây?